Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เปิดรับตัวละครอยู่ / About EBF // ระบบต่างๆ Happy valentine

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

[อื่นๆ] คำถามเกี่ยวกับบิวม่าค่ะ

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
matchavaree
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
matchavaree

Player Information
Total Character(s): 5
Main: Any

[อื่นๆ] คำถามเกี่ยวกับบิวม่าค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [อื่นๆ] คำถามเกี่ยวกับบิวม่าค่ะ   [อื่นๆ] คำถามเกี่ยวกับบิวม่าค่ะ Icon_minitimeMon Dec 16, 2013 3:36 pm

อยากถามว่า

1.) ลักษณะทางกายภาพของบิวม่าในร่างมนุษย์จำเป็นต้องสอดคล้องกับตอนที่บิวม่าเป็นร่างอาวุธเสมอไปหรือเปล่าคะ?
อย่างเช่น ถ้าบิวม่าคนนั้นมีร่างอาวุธเป็นมีดสั้น ร่างมนุษย์ของเขาต้องเป็นคนตัวเล็ก ผอมบางเท่านั้นหรือเปล่า หรือว่าเป็นคนตัวสูงเจ้าเนื้อได้?

2.) บิวม่าหนึ่งคนสามารถกลายร่างเป็นอาวุธคู่ได้หรือไม่? อย่างเช่น บิวม่าหนึ่งคน มีร่างอาวุธเป็นดาบคู่ เวลาแปลงร่างจะกลายเป็นดาบสองเล่มให้เจ้านายใช้ แบบนี้ถือว่าได้หรือเปล่าคะ หรือว่าไม่ได้?

ขอบคุณค่ะ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://aquareverie.wordpress.com
akitozan
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
akitozan

Player Information
Total Character(s): 0
Main: N/A

[อื่นๆ] คำถามเกี่ยวกับบิวม่าค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [อื่นๆ] คำถามเกี่ยวกับบิวม่าค่ะ   [อื่นๆ] คำถามเกี่ยวกับบิวม่าค่ะ Icon_minitimeMon Dec 16, 2013 9:39 pm

1 > ไม่จำเป็นเลยค่ะ ลักษณะทางกายภาพของบิวม่าทีมีผลต่อร่างอาวุธมีแค่สีตา(ธาตุของเวทมนต์)และสีผม(สีของวัสดุที่เป็นตัวอาวุธ)เท่านั้น

2 > ไม่ได้ค่ะ หากจะเป็นอาวุธคู่ จะต้องเป็นแฝดที่ทำพันธะสัญญากับมาสเตอร์คนเดียวกันได้เท่านั้น
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://akitozan.wordpress.com

[อื่นๆ] คำถามเกี่ยวกับบิวม่าค่ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» [อื่นๆ] คำถามเกี่ยวกับการสมัครตัวละครใหม่ค่ะ
» [อื่นๆ] ถามเกี่ยวกับอีเวนท์เยี่ยมสุสานมัลวาร์มค่ะ
» [อื่นๆ]คำถามเกี่ยวกับเควสมิติเวท
» [อื่นๆ] คำถามเกี่ยวกับมินิอีเว้นท์ค่ะ
» [อื่นๆ] บทบาทของ 1/2NPC ในกิลด์ต่างๆค่ะ