Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เปิดรับตัวละครอยู่ / About EBF // ระบบต่างๆ Happy valentine

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)

Go down 
Train
EinniF
akitozan
dearmee
natsuyuki
kloffel
Tamamaru
se-chou
Casteax
Scena
akiatikarn13
lerabell
Ak_Zokyo
phat
noahxica
sarail
caralliinn
aongkung
opuko
Hazumintt
Natsun_nana
aathewolf
Ch_ros
yuyu74
Radianz
noelrune
matchavaree
Gale
rparinFYZ
chiaaoey
maywz
Mochi
36 posters
ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next
ผู้ตั้งข้อความ
Mochi
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Mochi

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeThu Jan 16, 2014 11:04 pm

เควสในกระทู้นี้ เป็นส่วนหนึ่งของCH.4 INTRUSION

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Intrusion2

รายละเอียด : การเอาชีวิตรอดในป่าอิคดราซิล โดยเราจะสุ่มเหตุการณ์ขึ้นมาให้ผู้เล่นได้ทำเควสกัน
มีผลตอบแทนเป็นเครดิต และมีรางวัลพิเศษให้

จะอัพเดทเควสให้ทำเรื่อยๆ อาจจะเยอะมากจนเกินไป แต่ไม่จำเป็นต้องทำครบทุกอันค่ะ
เป็นเพียงทางเลือกให้ทำเท่านั้นเอง

เควสนี้เป็นเมนเควส เพราะสามารถอยู่ในความทรงจำของตัวละครได้ เพราะงั้นถ้าใครทำลูกตายกลางเควส ก็จะถือว่าตายทันทีเลยนะคะ และนั่นหมายถึงว่าช่องของตัวละครนั้นในตารางก็จะล่มตามไปด้วย Embarassed 

เครดิตนี้จะอัพให้ทันที เพื่อที่จะนำไปใส่หม้อเครดิตได้ค่ะ

**ไม่ได้รับเครดิต20%สำหรับไร้เวท แต่จะเพิ่มเควสที่ทำไปแล้วให้1เควสนะคะ (ในกระทู้นี้ทั้งหมดถือเป็น1เควสเดียวกัน)**

ทัศนศึกษา #1:

นอนค้างอ้างแรม #1:

บาดเจ็บ #1:

บาดเจ็บ #2:

ออกรบ #1:

อาหาร #1:

ออกรบ #2 โดย #3001:

ออกรบ #3 โดย #3019:

บาดเจ็บ #3 โดย #2148:

ออกรบ #4 โดย #1266:

เควสทั้งหมดหมดเขตวันที่14กุมภาพันธ์ เวลา23.00น.

[/spoiler]

วิธีส่ง พิมพ์ว่า:

คอมเมนท์ที่กระทู้นี้ได้เลยค่ะ
ชื่อเควส :
เครดิตที่ได้รับ : (กรุณาคำนวนไว้ให้ด้วยค่ะ)
หมายเลขทหาร :
ชื่อตัวละคร :

แก้ไขล่าสุดโดย Mochi เมื่อ Sun Jan 19, 2014 9:21 pm, ทั้งหมด 3 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
maywz
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
maywz

Player Information
Total Character(s): 4
Main: Royal Millitary

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeFri Jan 17, 2014 7:29 am

Checked
ชื่อเควส: ทัศนศึกษา #1
เครดิตที่ได้รับ: 20 * 5 = 100 Cr.
หมายเลขทหาร: #1214
ชื่อตัวละคร: เฟลิกซ์ ซูโดริน
----------------------------------------------------------------
[บันทึกสำรวจป่าของพลทหารเฟลิกซ์ ซูโดริน]

ตั้งแต่มาค้างอ้างแรมในป่าอิกดราซิล...
ถึงจะเป็นป่าที่บอกว่าเป็นถิ่นกำเนิด แต่มันเหมือนกับบ้านเก่าที่อยู่ได้แค่ปีสองปีก็ย้ายออกอะไรแบบนี้
ใครมันจะไปจำได้กันเล่าเอ๊ย...

เรื่องนั้นช่างมันเหอะ นอกการสู้รบก็มีให้บันทึกเกี่ยวกับสัตว์ในป่านี้สินะ
อืม..
........ต้องวาดภาพด้วย??
เออะ... วาดก็วาด ยังดีที่นาเยลี่ให้ดินสอกับกระดาษพกติดตัวมาด้วยนะ

แต่ควรวาดอะไรดีละ พอมองไปทางเพื่อนข้างๆ ก็ อืม แวร์ไฮบริค แต่ตอนนี้เป็นร่างคน คงวาดไม่ได้หรอก
วาดคนมันเหนือความสามารถไปแหะ วาดอะไรง่ายๆ
ว่าแล้วก็ลองสำรวจดูดีกว่า

----......
.......
.....

*ผ่านไป 1 วัน*
ฮึ่ย ในที่สุดก็วาดเสร็จทั้งหมด 5 ตัว ถึงระหว่างจะเจอเห็ดท่าทางน่ากินหรือสัตว์ที่ดูน่ากิน แต่เราก็ควรวาดก่อนที่จะกินมันใช่มั้ยละ
อื้อ *จับกระดาษมองผลงานตัวเอง*
ใช่ได้ๆ ดูยังไงก็เหมือน

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) EBF-Felix-002

สิ่งที่สำรวจเจอ
- แมว..อยู่ในป่าก็ต้องเป็น แมวป่า
- แพะ.. อยู่ในป่าก็ต้องเป็น แพะป่า
- จิ้งจอก อยู่ในป่าก็ต้องเป็น จิ้งจอกป่า
- เม่น อยู่ในป่าก็ต้องเป็น เม่นป่า
- หมูป่า อยู่ในป่าก็ต้อง หมูป่าป่า

ที่เหลือแค่ว่าเก็บกระดาษให้เรียบร้อยอย่างดี ระวังอย่าให้โดนลูกหลงจากกระสุนก็พอ
พับเก็บใส่กระเป๋าเงินละกัน น่าจะปลอดภัยสุด

โอเค เดี๋ยวกลับไปกินซีโครงแกะต่อดีกว่า
http://maywiz.exteen.com
chiaaoey
มิวกา
มิวกา
chiaaoey

Total Character(s): 1
Main: Navy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeFri Jan 17, 2014 11:31 pm

Checked
เครดิตที่ได้รับ: 100 Cr.
หมายเลขทหาร: #2072
ชื่อตัวละคร: ดิโอ วิลล์

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Nightmare9-dis80_zpsa227cb85: ฟู่.... เสร็จแล้วครับ....

/มือฉีกกระดาษออกจากสมุดเอามาวางเรียง

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Saving-oneself01-1_zpsc101aa07

หลังค้างแรมในป่ามาหนึ่งคืน... อือ ผมก็เจอ..คุณกระต่าย

ส่วนคุณหนู..วิ่งไวมาก ...ผมตามไปวาดไม่ทัน ผมเลยวาดตามใจตัวเอง..

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Saving-oneself01-2_zpsf43545e3

จริงๆ....ผมเจอคุณนกมากกว่านี้ แต่กว่าผมจะจับดินสอ เขาก็..บินหนีไปซะแล้ว /เหี่ยว

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Saving-oneself01-3_zps0ce9e090

คุณปลา...เจอที่ลำธารใกล้ๆจุดที่ผมพักอยู่ สีสวยดี...
คุณกบก็เหมือนจะอยากเล่นกับผม

อุ...แต่ผมยังมีหน้าที่ต้องไปทำ น่าเสียดาย....ที่ไม่ได้เล่นด้วยกัน

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Saving-oneself01-4_zps587df2ad

หลังวาดเสร็จ...คุณกระต่ายดูจะดีใจที่ผมวาดออกมาดี /พยักหน้ากับตัวเอง
http://flavors.me/chiaaoey
rparinFYZ
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
rparinFYZ

Total Character(s): 2
Main: Air Force

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSat Jan 18, 2014 9:55 am

Checked
ชื่อเควส : ทัศนศึกษา #1
เครดิตที่ได้รับ : 100
หมายเลขทหาร : #3023
ชื่อตัวละคร : คาน่อน เอเลแกรนท์

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) EBF-Savingoneself-animal

คาน่อน .๐(ดีกว่าตอนอยู่ฟรอเซนไฮด์สมัยก่อนเยอะเลย)
Gale
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Gale

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSat Jan 18, 2014 9:13 pm

Checked
ชื่อเควส: บาดเจ็บ #1
เครดิตที่ได้รับ: 700
หมายเลขทหาร: #3052
ชื่อตัวละคร: บลังก้า เออร์วิน

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Blanc_zps588c2546

โดนบึ้ม
Mochi
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Mochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 2:28 pm

chiaaoey พิมพ์ว่า:

maywz พิมพ์ว่า:
เครดิตที่ได้รับ: 20 * 5 = 100 Cr.
หมายเลขทหาร: #1214
ชื่อตัวละคร: เฟลิกซ์ ซูโดริน

ตรวจให้แล้วนะคะ
ส่วนของทัพอากาศ รอสต๊าฟแกะเน้อ  Embarassed 
matchavaree
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
matchavaree

Total Character(s): 5
Main: Any

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 4:11 pm

Checked
หมายเลขทหาร: #3167
ชื่อตัวละคร: อัลคอร์ มิซาร์ เอลิเชีย

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) 01_zps84fe7dd2

ถ้าไม่นับรวมเรื่องที่ต้องคอยกังวลว่าจะเจอศัตรูเมื่อไหร่ หรือกระสุนปืนจะวิ่งมาตกใส่หัวเมื่อไหร่แล้วละก็ สงครามที่นี่ก็น่าเบื่อกว่าที่คิด

ฉันเห็นบางคนที่ว่างไม่มีอะไรทำลุกขึ้นไปสำรวจป่าแล้วก็เริ่มวาดภาพสัตว์ที่เจอ
ความจริงหลายๆ ตัวที่นี่ฉันก็เคยเจอจนเบื่อแล้ว แต่ก็คงดีกว่านั่งตบยุงอยู่เฉยๆ ล่ะมั้ง?

ฉันก็เลยขอยืมสมุดกับดินสอพลทหารแถวนั้นแล้วปีนขึ้นไปสังเกตการณ์บนต้นไม้

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) 02_zps07c155ad

ให้เดินลงมาจากทางตอนใต้ของเกฟเฟนแล้วมุ่งหน้าไปทางทิศตะวันออกจะเจอหมู่บ้านของพวกมัน

เป็นที่รู้กันว่าพวกออร์คจัดเป็นสิ่งมีชีวิตที่อันตรายพวกหนึ่งในอิคดราซิล วันนี้ฉันเจอพวกมันเดินผ่านไปครอบครัวหนึ่ง
หากโชคร้ายโดนมันเห็น ขอแนะนำว่าให้รีบวิ่งหนี ทางที่ดีอย่าไปยุ่งกับตัวลูก ไม่อย่างนั้นจะโดนรุม สิ่งมีชีวิตเพศชายควรหลีกเหลี่ยงออร์คตัวเมีย

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) 03_zps8bc6006e

หมาป่า คนละตัวกันกับเจ้าหมาทัพเรา
ขากบถ้าเอามาปิ้งจะรสชาติเหมือนขาไก่ - -)b

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) 04_zpseb8a8dbf

นกฮูกบางคนว่ากันว่ามันคือแมวที่มีปีก ดี ฉันชอบแมว แมวเป็นสัตว์ที่ดี เพราะฉะนั้นนกฮูกก็เป็นสัตว์ที่ดี *หงึกๆ*

จะมีแปลกๆ วันนี้หน่อยคือระหว่างที่กำลังนั่งวาดรูปบนต้นไม้เงียบๆ ก็มีเสือโคร่งตัวใหญ่ตัวหนึ่งเดินผ่านไป
แปลก จำได้ว่าปกติจะเห็นเสือพวกนี้ในป่าลึกๆ แถวฟรอเซนไฮด์
ความจริงที่ที่ฉันออกมานี่ก็อยู่ไกลที่ตั้งมั่นของทัพพอสมควร

หวังว่าคงไม่ใช่ศัตรูแปลงร่างมา
http://aquareverie.wordpress.com
noelrune
มิวกา
มิวกา
noelrune

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 5:10 pm

Checked
เครดิตที่ได้รับ: 20*5 = 100 Cr.
หมายเลขทหาร: #3177
ชื่อตัวละคร: ไอเรเน่ เนฟ
----------------------------------------------------------

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Ss2014-01-18at115438_zps102be371

เอ....เท่าที่เจอบ่อยๆก็

งู           ตัวเล็กๆชอบอยู่ตามต้นไม้ คิดว่าคงไม่มีพิษ
นก         มีนกน่ารักๆเยอะแยะเลยค่ะ ช่วงกลางวันก็ช่วยให้ป่ามีชีวิตชีวา ชอบจัง
กระต่าย   กระต่ายที่นี่อุดมสมบูรณ์ดีนะคะ ช่วยได้มากเลย /เขียนตัวเล็กๆจางๆว่าเสบียง(...)
ปลา       น่าเสียดายที่แถบที่ฉันอยู่ปลารสชาติไม่ค่อยดีเท่าไหร่... แต่สีสวยดีนะคะ
กวาง      เห็นไม่ชัดแต่คิดว่าน่าจะใช่ค่ะ เขาสวยเด่นขนาดนั้น ถ้าไม่โดนลูกหลงจากการรบครั้งนี้ก็คงดีนะคะ

บอกได้แค่ว่าเจอสัตว์อะไรล่ะนะคะ ถ้าให้บอกชนิดหรือสายพันธุ์คงบอกไม่ได้ ฉันเองก็ไม่ได้เชี่ยวชาญด้านนี้นัก....

คิดว่าเห็นอะไรที่คล้ายหมาป่าแว้บๆด้วยค่ะ แต่บางทีอาจจะแค่คิดไปเอง

แก้ไขล่าสุดโดย noelrune เมื่อ Tue Jan 21, 2014 4:33 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
chiaaoey
มิวกา
มิวกา
chiaaoey

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 5:16 pm

Checked
ชื่อเควส: นอนค้างอ้างแรม #1

คืนแรก...ผมได้นอนเต็นท์เล็กๆครับ
ถึงจะไม่สบายเท่าเตียงที่เคยนอน แต่ก็อุ่นกว่าที่คิด....

ในเต็นท์... มีถุงนอนกับหมอน ตะเกียง แล้วก็ของใช้อื่นๆ
ถุงนอนมีสองชุด ของผมหนึ่งชุด ส่วนอีกชุดนึงคงเป็นของ.... เพื่อนร่วมเต็นท์...?

จะว่าไป.....

ผมยังไม่เห็นเค้าเลยนี่นา....
[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Saving-oneself02-1_zps77b26062

*แซ่ก*...

อ่ะ....เสียงนั่น .......เค้าคงเข้าเต็นท์มาแล้ว

ผมควรจะทักทายเพื่อนร่วมเต็นท์ซักหน่อย ผมหันไปหาเค้าแล้วพูด...

สวัสดีค.......

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Saving-oneself02-2_zpse605a6db

...............

.......

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Saving-oneself02-3_zps80d12f18
.....

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Saving-oneself02-4_zps6ff388a3

เพื่อนร่วมเต็นท์ของผมเป็นแวร์ไฮบริดสุนัขจิ้งจอกล่ะครับ...
แถมขนนุ่มมากด้วย......(ㅎ.ㅎ,,) /ป๊อง

หือ.....?

เอ่ะ.....เดี๋ยวสิครับ...
คุณเพื่อนร่วมเต็นท์ครับ......

.....แขนผมไม่ใช่ขนมปังนะ.....

อุ.....เจ็บ........
....ปล่อยเถอะ...ครับ....
....

*แซ่ก*

*พึ่บ*

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Saving-oneself02-5_zps1f285673

.......

...

เอ่ะ.....?
http://flavors.me/chiaaoey
Radianz
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Radianz

Total Character(s): AF2+RM1+NV1+NPC6+FHCP

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 6:36 pm

Checked
ชื่อเควส : นอนค้างอ้างแรม #1
เครดิตที่ได้รับ : 100 Credits
หมายเลขทหาร : #3044
ชื่อตัวละคร : อเล็กเซย์ อาร์ด-รี (Alexei Ard-ri)

------

In the darkness sounded bullets and bombs in Malvarm, at last they could settle the main base for this operation. A long-run battle against some units from Royal Military had passed, as some of their comrades had. That girl was severely injured from an unexpected event. And so did that little demon. Demon Alcor bled a lot as he had all the time. He, as a Marshal, had to stay safe behind, watched them died, and commanded the others for success.

A temporary home was constructed, while still too far from what to be called comfortable.  At the same time as an air-missile approached Lothenian’s Pass. There would be mass casualties in Royal Base. That was well, he hoped for. But here was quite sound, unpredictably. Attacks from Navy had stopped for a while, wondered if The Supreme Commander Phoenix had sent anyone to negotiate. Though he did not care that much of what had been happening further from his duty. Anything from anyone which was good for Air Force, even in just a period of time, was fine.

His target was Yggdrasil. No matter how, they would win.

A rumor of the the Royal canons were hidden around was spread. He believed, but that was just like a swamp of small blood-sucking bugs dwelling here. It surely was harsh to get Yggdrasil when all air attacks were prohibited, so that their military advantages were meaningless. The Airmen would not differ from Seamen or those Privates. They all had to be on the ground, here under the shades of high-standing trees. Fought, and died.

Alexei tried to sleep, but he could not, even though his shelter was better from ordinary soldiers’. There were lamps, lights, and even a desk and papers and pens for whatever tasks. The canvas tent was quite roomy. A map of Yggdrasil was hanged down from the carrying pole. Many details were added in this tent with his hand. Sandbag barrier was built around, protecting him from any unexpected assault. The red wooden door was the only way to get inside. The outer part of the door was painted with white lines forming the Air Force’s emblem of Phoenix.

Here is darkness, the forest outside was on fire, so that he could see through the canvas beside. His eyes could still see the shadow of his friend holding gun out there. That was the shadow of a demon, a demon who was watchfully protecting him and, of course, on his side.

“Pilot Officer Crin,” the Air Marshal called out. “Tell me what you see.”

Crin, Aspida Crin, was a demon, still young and innocent. The shadow of his turned its face upwards. Alexei could hear a shot, actually was two shots in one from paired shotguns.

“Nothing seems to be dangerous, sir,” answered Crin, as if he was smiling. “Not anymore.”

There in the Royal Base many tents were on fire. He could see through the fire and smoke. The fire was coming near. The fire was everywhere, as well as in his heart.

That scout was from Navy.

The Air Marshal smiled, while begun his travel in a dream which still went on, and seemed to be never-ending. Behind the pale eyelids a shadow of an acquaintance shone. He could see the horns and marks on that shadow’s fading face.

The Demons were all around, here and there, passed and remained.

There would be a revenge.

------

PS. ก็คิดว่าหน้าตาประมาณนี้ล่ะมั้ง แต่ก็เป็นอย่างที่บอกไปตะกี้อะนะ ละก็คงไม่ใหญ่เท่านี้ หึ้ม

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) 320px-USArmyTent
http://findarato.exteen.com
yuyu74
มิวกา
มิวกา
yuyu74

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 7:14 pm

Checked
เครดิตที่ได้รับ : 100 Cr.
หมายเลขทหาร : #3123
ชื่อตัวละคร : เนริเซีย เออร์วิน
=================================

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Ebfanimal_re

1.มด เห็นได้ทั่วไปแม้แต่ในป่าจริงๆ แต่ตราบใดที่มันยังไม่กันหรือขึ้นเสบียงของฉันก็ช่างมันเถอะ เหมือนฉันจะวาดมันยาวไปจนเหมือนหนอน เลยต้องขีดฆ่าทิ้งเพราะไม่มียางลบ
2.นก ดูไม่่ออกเหรอ...ก็นกบินอยู่บนฟ้าไงล่ะ! วาดกันแบบนี้ตั้งแต่อนุบาลแล้วไม่ใช่เหรอ
3.แมงมุม ตัวใหญ่พอสมควร...หวังว่าคงไม่ใช่แมงมุมมีพิษนะ
4. หอยทาก เจออยู่แถวริมน้ำ...เผลอเหยียบแตกไปด้วยตัวสองตัวล่ะ
5.กิ้งกือ เหมือนจะอยู่ที่ชื้นๆ มีเต็มพื้นไปหมดไม่รู้ว่าเหยียบไปบ้างหรือเปล่า...

ฉันไม่ได้เป็นศิลปินนี่นา จะคาดหวังอะไรกับรูปที่ฉันวาดล่ะ แถมที่นี่ก็ไม่มีอะไรจรรโลงใจสักเท่าไหร่ด้วย เฮ้อ....
Gale
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Gale

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 7:20 pm

Checked
ชื่อเควส : ออกรบ #1
เครดิตที่ได้รับ : 350
หมายเลขทหาร : #3004
ชื่อตัวละคร : Scarlet Nightray

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) WarScarcopy_zps72f9ba17

แม่มดไร้เวท.....หันมาคว้าปืน นอคเทิร์นที่ปกติจะเปลี่ยนรูปได้ก็เป็นหอกค้างเอาไว้

ปกติจะอยู่แต่ในเขตฐานคอยบัญชาการ แต่บางทีก็ออกไปลงสนามด้วย เพราะเคยอยู่อิกดราซิลมาก่อนก็เลยค่อนข้างชำนาญพื้นที่ สเกาท์เตอร์เอาไว้มองในที่มืดและอื่นๆได้
noelrune
มิวกา
มิวกา
noelrune

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 7:59 pm

Checked
ชื่อเควส: นอนค้างอ้างแรม #1
หมายเลขทหาร: #3177
ชื่อตัวละคร: ไอเรเน่ เนฟ
--------------------------------

เตนท์ที่พวกเราใช้นอน ก็เป็นเตนท์สีทึมธรรมดา แต่ขนาดค่อนข้างกว้างค่ะ
บางทีอาจจะเป็นเพราะคนที่ใช้เป็นผู้หญิงแค่ 2 คน บางทีถ้าเป็นผู้ชายซัก 2 คนมันอาจจะพอดีก็เป็นได้

เพื่อนร่วมเตนท์ของฉันเป็นเด็กผู้หญิง ชื่อคุณฮาร์โมนี่ ซีลแลนด์ ฉันเคยเห็นเธอในกองทัพหลายครั้ง รู้สึกติดใจนิดหน่อยทั้งที่ไม่เคยคุยกันมาก่อน

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) 20140119harmony_zpsaecd8bf4

คุณฮาร์โมนี่ตัวเล็ก อัธยาศัยดี ท่าทางนุ่มนิ่มไปทั้งตัว โดยเฉพาะผม(?) รวมๆแล้วสำหรับฉัน เธอน่ารักเสียจนไม่อยากให้มาอยู่ในสนามรบนี่เลยค่ะ....

ช่วงกลางคืนมีเสียงปืนประปราย แต่ไม่มากเท่ากลางวัน ถึงจะกังวลแต่ยังไงพวกเราก็ต้องนอนเอาแรงสำหรับวันรุ่งขึ้น

แต่สิ่งที่รบกวนจิตใจฉันไม่ได้มีแค่เสียงปืนหรือระเบิด.....

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Tm1_zps0a2e0bb9

.....................................

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Tm2_zps10bfbf71

...........................................................

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Tm3_zps26f7a53e

......ทั้งนุ่มทั้งอุ่นเลยล่ะค่ะ

*แฮ่ม* ยังไงก็กรุณาอย่าบอกคุณฮาร์โมนี่นะคะ

แก้ไขล่าสุดโดย noelrune เมื่อ Mon Jan 20, 2014 1:56 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ch_ros
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Ch_ros

Total Character(s): 6

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 8:05 pm

Checked
หมายเลขทหาร : #2148
ชื่อตัวละคร : ดีไนน์ เกรย์

เอาล่ะ! อยู่แต่บนต้นไม้ก็ต้องมีเบื่อบ้างล่ะนะ ระหว่างที่ยังไม่มีสถานการณ์อื่นเคลื่อนไหว จะแก้เบื่อด้วยการวาดรูปเล่นแล้วกัน
*มือนึงถือไฟฉาย อีกมือถือดินสอ นั่งชันเข่าแล้วกางสมุดโน๊ตออกก่อนจะเริ่มลงมือวาด*

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) F4dff3b2-4c7e-49a8-a06b-9d67bd221f89_zpsc4e22b71

ทาดา! ชั้นเจองูกับนกบ่อยสุดๆเลยล่ะ ถึงงูจะยี้ไปหน่อยแต่พอเปลี่ยนจากเอามาย่างเป็นเอามาผัดแล้วรสชาติดีขึ้นเยอะเลยนะ
หมีเองก็เจอนะ แต่ดุกว่าที่เคยเจอสิบเท่าแถมไม่มีพาร์ทเนอร์ไปช่วยล่าด้วย คิดว่าคงแบกไม่สะดวกก็เลยไม่ฆ่าล่ะ
คุณหมาป่าที่นี่สามัคคีกันดีนะ ส่วนคุณค้างคาวเราเจอกันบ้างช่วงกลางคืน

ได้ยินว่าที่นี่มีออร์ค ชั้นยังไม่เคยเห็นจังๆตา ระหว่างที่เกิดสงครามอยู่นี้อาจจะได้เจออะไรแปลกๆอีกก็ได้ สมุดโน๊ตของชั้นต้องหมดแหง๋เลย หวังว่าจะจบลงไวๆนะ ชั้นไม่ค่อยปลื้มกับป่าที่ต้องถูกเผาแล้วก็โดนถางเป็นทางเพราะอะไรก็ตามหรอก
aathewolf
มิวกา
มิวกา
aathewolf

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 8:18 pm

Checked
ชื่อเควส : ออกรบ #1
เครดิตที่ได้รับ : 350 (ควรได้ไหมสตาฟก็พิจารณาเอานะคะ 555)
หมายเลขทหาร : #3136
ชื่อตัวละคร : Lehm Leisel

ออกรบ?

หือม์นี่เขาไม่ต้องแต่งเครื่องแบบกันเหรอ?

งั้นดีเลย....ไหนๆสมรภูมิก็เป็นป่า  เราควรจะพรางตัวใช่ไหมล่ะ

.

.

.

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Uniformlehm1_zpsbd7a173f

หือม์?  ขยับตัวลำบาก  อดทนหน่อยเหอะน่า  นี่มันงาน

โอเค ไม่ชอบ?  ก็ได้  งั้นเอาเป็นการพรางตัวแบบที่ศัตรูจะไม่กล้าโจมตีทันทีที่เห็นดีไหม?

มีสิน่า  ชุดนี้ไง

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Uniformlehm2_zpsb0ebd4df

อย่าลืมขออ้อมกอดอุ่นๆล่ะ

ไม่เอาอีก....เรื่องมากจังนะ

ไม่คิดให้แล้ว  ไปหาชุดใส่เองละกัน

= " =

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Uniformlehm3_zps55ffafb0

พอใจกับชุดเครื่องแบบดั้งเดิมเนี่ยนะ  นายมันไม่มีหัวคิดสร้างสรรค์เอาเสียเลย!  อาวุธก็ไม่เคยเปลี่ยนด้วย แย่ที่สุด!!!

สรุป...

พลทหารเลห์มไลเซล 3136

ออกรบด้วยชุดเครื่องแบบมาตรฐาน พร้อมไรเฟิล ปินพก และมีดประจำตัว

/ลูกไม่รั่วสักนิด.....ผิดที่ผปค.

/เผ่น
Natsun_nana
มิวกา
มิวกา
Natsun_nana

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 9:04 pm

Checked
เครดิตที่ได้รับ : 60 Cr.
หมายเลขทหาร : #2117
ชื่อตัวละคร : เรนนิต้า โพเทสต้า

.........

.................

........................

...................................

อันที่จริง ชั้นก็ไม่ได้ว่างซะทีเดียว .............

มีถ่านแท่งแหลมๆตกบนพื้น..............................

กับ.........................

กระดาษทิชชู่สีชมพู ..............

...............................................

..................

ใครไปกินบะหมี่มาวะ.......................

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) 6qp50

.....................................................................

วาดจนได้ ........ orz

[ผีเสื้อกินน้ำหวาน กระต่ายในโพรง หมาป่าพิงต้นไม้(?)]

(อยากวาดต่อแต่คิดไม่ออก /มอง60เครดิต5555555)
Ch_ros
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Ch_ros

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 9:50 pm

Checked
ชื่อเควส : อาหาร #1
เครดิตที่ได้รับ : 50 Cr.
หมายเลขทหาร : #2148
ชื่อตัวละคร : ดีไนน์ เกรย์

19.01.1028

ที่นี่อิคดราซิล และงูกับนกยังอยู่ทั่วป่าเหมือนเดิม สองสามวันก่อนนี้ชั้นล่างูกับนกสลับกัน เริ่มจากย่างบ้าง ปิ้งบ้าง และวันนี้ก็เจองูอีกแล้ว.... ชั้นคิดว่าชั้นน่าจะทำอย่างอื่นนอกจากย่างปลาเป็นแล้วตอนนี้ แต่ถ้าจะให้กินแบบเดิมๆก็คงเบื่อ

ที่นี่อิคดราซิล และชั้นยังไม่รู้จะทำยังไงกับงูตัวนี้ดี มันไม่ได้ตัวใหญ่มาก แต่ก็พอจะกินให้อิ่มได้ (แน่นอนว่าชั้นกินเยอะอยู่แล้ว) ชั้นมีมีดพก กับไฟแช็ค แล้วก็ถ่านที่เก็บจากซากป่าที่ถูกเผา มันไม่ค่อยดีนักหรอกนะเพราะพวกเราเองก็เสียกำลังคนไปไม่น้อย กลับมาที่ประเด็นงูของชั้น ตอนนี้ชั้นตัดหัว เลาะหนังแล้วก็กระดูกของมันออกมาหมดแล้ว ทหารอีกกระหย่อมเล็กๆที่อยู่จุดเดียวกับชั้นกำลังสุ่มไฟแล้วก็ตั้งกระทะอยู่ อ้อลืมบอกไป ถึงนี่จะเป็นการรบก็ใช่ว่าเชฟของเราจะไม่สุนทรีย์กับการทำอาหารหรอกนะ พวกเค้าพกกระทะกับตะหลิวมาด้วย น่าอัศจรรย์จริงๆ! ทั้งๆที่เราไม่มีเวลาว่างขนาดนั้นก็เถอะ แต่เพราะ "หล่อน" บอกให้พกมาด้วยน่ะแหละ ใครจะไปกล้าขัดคำสั่งกัน ว่าก็ว่าเถอะตอนนี้เราไม่มีน้ำมันพืช แต่กลับมีเนย เกลือ ผักบางอย่างที่เก็บได้จากบริเวณใกล้ๆ และพริก แน่นอนว่ามันอาจจะไม่ใช่เมนูที่สมบูรณ์นักและงูเนี่ยชั้นทำยังไงก็ไม่อร่อยซักที น่าอัศจรรย์อีกครั้ง! พลทหารที่อยู่กับชั้นเป็นคนจากไอโอธ่า เค้าบอกว่าแถวบ้านเค้ากินงูผัดเผ็ดเป็นประจำ แถมยังทำเป็นอีกต่างหาก เป็นเมนูที่ไม่เคยกินมาก่อนเลยล่ะ(ไม่นับงูย่างงูปิ้ง) มันอร่อยเกินคาดจนชั้นลืมหมูป่าผัดเผ็ดไปพักนึงเลย หมั่นโถวเองก็หมดแล้วด้วย ตอนนี้ที่อร่อยที่สุดคงเป็นเจ้านี่เท่านั้น ถึงเราจะไม่มีข้าว แต่ก็ยังมีเห็ด(ที่แน่ใจแล้วว่าไม่ใช่เห็ดพิษ)พอจะกินคู่กันได้ หลังจากได้งูผัดเผ็ดแล้วพวกเราก็เทแบ่งใส่เศษเปลือกไม้เรียบแถวนั้นและแบ่งในปริมาณเท่าๆกัน ถึงบางคนจะแอบทำหน้ายี้แหวะ แต่ก็ต้องกินล่ะนะ รอดไปอีกหนึ่งวันสำหรับทหารกลุ่มเล็กๆตรงนี้ ขอให้เทพธิดาจงคุ้มครองคนอื่นๆและประทานอาหารให้ด้วยเถอะ!

สรุปเมนูอาหารวันนี้ - งูผัดเผ็ด
Hazumintt
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Hazumintt

Total Character(s): 4

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 9:56 pm

Checked
หมายเลขทหาร: #1087
ชื่อตัวละคร: เอียน เธอรี แองจิเลีย

=================================

ปกติแล้วผมไม่ค่อยถูกชะตากับพวกสัตว์เท่าไหร่นัก

ถึงแม้ว่าในหลายๆ ครั้งผมเองก็ชอบที่จะชื่นชมพวกมันอยู่บ้าง แต่ถ้าให้แตะหรืออะไรที่มากกว่านั้น

....ผมคิดว่าผมทำได้ไม่ค่อยดีนัก...

แต่เพราะหลายๆ อย่าง ผมคิดว่าอาการของผมเริ่มดีขึ้นเป็นลำดับ...

....

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) 6qs7g

อื้อ

พวกสัตว์ที่เจอในช่วงนี้ ....ก็ราวๆ นี้

รู้สึกว่าเข้าใกล้ได้มากพอที่จะนั่งวาดบันทึก ....อืม พัฒนาขึ้นนิดหน่อย

...ถ้าไม่นับวันที่ถูกหามเข้าไปเบียดพื้นที่เต้นท์พยาบาลเพราะเป็นลม......

อ๊ะ ผมเปล่าเจอนกฮูกหมุนคอใส่แล้วเป็นลมนะ ..... มันเป็นจังหวะพอดีกับที่ผมหน้ามืดต่างหาก...

พ...พูดจริงๆ นะ.....*เคลื่อนตาดำหนี*

J.

Ch_ros
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Ch_ros

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 10:22 pm

Checked
หมายเลขทหาร : #2142
ชื่อตัวละคร : โชรอส นากาดิ ไอโรซิสเอมเบอร์

19.01.1028
ป่าอิคดราซิล เขต สตอร์มโบรูน

พลเรือเอกโชรอส นากาดิ ไอโรซิสเอมเบอร์ นี่เป็นชื่อและตำแหน่งที่เธอดำรงอยู่ตอนนี้ ....ดูยิ่งใหญ่สินะ แต่ในตอนนี้ไม่ว่าจะยศพลเรือตรี นาวาเอก รึจะอะไรก็ตามแต่ ทุกคนมีปัญหาเดียวกันนั่นคือ "เสบียง" ใช่...มันหายไปหมดแล้วเพราะสัตว์ป่า สิ่งที่พบได้ง่ายในที่ๆเธอกำลังอยู่คือสัตว์แปลกๆที่ไม่น่าจะกินได้กับฟอร์เมน มันดูไม่ค่อยน่าไว้ใจสักเท่าไหร่ เธอใช้เวทไม่ได้ ดวงซวยเข้าไปอีกที่คนใกล้ตัวเองก็มีแต่พวกใช้เวททั้งนั้น ...."ใครมันเป็นคนจัดทีม" เธอได้แต่สบถอยู่ในใจ ไม่เป็นไร...ก็แค่ทำอะไรได้ไม่ค่อยสะดวก ความเร็วของเธอยังมีประโยชน์อยู่  ในช่วงเวลาที่สงครามเบาลงนั้นเป็นช่วงที่เหมาะสำหรับการเติมพลังงานให้กับร่างกาย จากทีมรบถูกแบ่งออกเป็นทีมค้นหาเสบียงแทน การสร้างกับดักง่ายๆจากเถาวัลย์ช่วยได้มาก ....คิดว่าคงจะมากล่ะมั้ง สำหรับวันนี้เหยื่อที่ติดกับดักก็คือลูกหมูป่าตัวเล็ก พวกเราจัดการฆ่า เอาหนังออกและก่อไฟทำหมูป่าหัน แน่นอนว่าทุกส่วนถูกกินจนหมดไม่เว้นแม้แต่กระดูก ใช่..ได้ยินไม่ผิด พวกเราเอากระดูกบางส่วนไปบดแหลกและคลุกกินกับเนื้อของมัน จกกันด้วยมือเปล่านั่นแหละไม่ต้องมีพิธีรีตองอะไรมาก ส่วนซี่โครงบางส่วนถูกนำไปเหลาต่อกับไม้ทำเป็นหอกและมีดปาเพิ่ม โชคไม่ค่อยดีที่เขตของพวกเราได้รับผลกระทบจากการโจมตีไปด้วย เรื่องแบ่งอาหารจึงเป็นเรื่องที่ยาก สำหรับนากาดิ เธอไม่ได้สนใจผู้ที่บาดเจ็บอยู่แล้ว คำสั่งที่ออกจากปากเธอนั้นเด็ดขาด "สละอาหารส่วนมากให้กับคนที่ยังสู้ได้เต็มที่เท่านั้น" แม้ตัวเธอเองก็เป็นหนึ่งในผู้บาดเจ็บด้วยก็ตาม ไม่มีใครรู้ว่าอาหารมื้อนี้อร่อยจริงๆรึเปล่า เพราะความหิวทำให้ทุกคนยอมกินได้ทุกอย่างโดยไม่ปริปากบ่น สงครามจะยังดำเนินต่อไป และมันจะยังไม่มีทางจบลงง่ายๆ

สรุปเมนูอาหารวันนี้ - ลูกหมูป่าหัน
opuko
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
opuko

Main: Any

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 10:22 pm

Checked
หมายเลขทหาร : #1236
ชื่อตัวละคร : :ซิฟอส คริน

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Photo2_zps0a3d899a
"เฮ้ยนกตรงนั้น่ะ อย่าขยับสิครับ ผมจะวาดแล้วนะ!! "
"กระต่ายนี่กระโดดหนีเร็วเป็นบ้า... ผมยังไม่ได้ทำอะไรสักหน่อย"
"งู? ตัวใหญ่ดี มีแม่เบี้ยด้วย..."
"งูอีกแล้ว...คราวนี้ตัวเล็กครับ แต่น่าจะมีพิษนะ"
"แรคคูน....อืม ...แปลกดี ..เฮ้ยอย่าเพิ่งหนีสิผมจะวาด!!"

----------------------------------

Checked
หมายเลขทหาร : #2179
ชื่อตัวละคร : คาโร โรซารอท

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Photo1_zps9fa31d96
"ลูกผู้ชายตัวจริงน่ะ เจอเสือต้องไม่ถอย!!!!! วิ่งสิครับ!!!!"
"หนีเสือปะหมีครับ!!! น่ากลัวมากครับ!!! วิ่งต่อสิครับ!!!!!"
"อะ..นั่นกวาง... ปลอดภัยแล้วสินะ นั่งวาดรูปหน่อยดีกว่า อิอิ"
"หือ เมื่อกี้แว๊บๆตัวอะไรบินผ่านหน้าไป... แมลงสาบ!"
"ว่างๆก็เลยลองขุดดินเล่นดูครับ(...) ไส้เดือนในป่าอิคดราซิลเนี่ยตัวใหญ่ดีจัง อยากเอาไปตกปลา..."

----------------------------------
Checked

หมายเลขทหาร : #3168
ชื่อตัวละคร : เอสพิด้า คริน

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Photo3_zps1cb61ea7
#เอสพิด้าผู้พกโคปิกไปออกรบ

ผมเพิ่งเคยมาป่าอิคดราซิลเป็นครั้งแรกเลยครับ มีสัตว์เยอะแยะเลยน้า
คุณนกตัวเล็กๆน่ารักมากเลย มาเกาะหัวผมด้วย*หัวเราะ*
คุณช้างตัวเล็กๆ คิดว่าน่าจะเป็นลุกช้าง หลงทางมารึป่าวนะ?
คุณกระรอกดูยุ่งๆเหมือนกำลังจะหาของกินอยู่เลย
ส่วนคุณแมวก็หลับปุ๋ยไม่กลัวผมเลยซักนิด น่ารักดีจัง ' v '
http://opukocommu.wordpress.com/
Ch_ros
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Ch_ros

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 10:56 pm

Checked
หมายเลขทหาร : #2175
ชื่อตัวละคร : ดีฟอล จี.

ผมไม่ทราบว่าวันนี้วันที่เท่าไหร่ แต่ผมยังอาศัยอยู่ในที่หลบภัยที่เดิม ผมไม่จำเป็นต้องกินอาหารแต่สำหรับทหารและพยาบาลที่อยู่จุดเดียวกับผมค่อนข้างลำบากมาก พวกเราอยู่ใกล้บริเวณที่ถูกเผา ไม่มีอะไรที่ยังหลงเหลืออยู่นอกจากซาก ศพ และถ่าน ผมคิดว่าอย่างน้อยก็ยังดีที่แถวนี้มีน้ำเปล่า แม้จะรสชาติแย่มาก(พวกเขาบอกผมแบบนั้น)ก็ยังดื่มได้ สำหรับผมคนเดียวแค่น้ำเปล่าก็เพียงพอ พวกเราดูอดทนกันมาก พยาบาลและหมอบางคนตอนนี้ดูเก่งกว่าทหารเสียอีก *หัวเราะฝืดๆ* พวกเขาวางยาสัตว์ขนาดเล็กในปริมาณที่มนุษย์ได้รับแล้วไม่เกิดผลข้างเคียง โชคดีที่พวกเรามีถ่านมากพอจะก่อไฟได้อีกหลายมื้อ สำหรับวันนี้ผมได้กินกระต่ายป่าย่างครับ ออกจะไหม้ไปบ้างเพราะไฟแรงเกินไป แต่ก็คงต้องจำใจกิน(พวกเขาบอกผมแบบนั้นเช่นกัน) ผมไม่ทราบว่ารสชาติแย่มากมั้ยแต่พวกเขาก็กินกันได้จนหมดนะ ยาที่พกมาคงเหลือไม่มากเท่าไร ผมคิดว่าอีกซักมื้อสองมื้อถัดไปพวกเขาคงต้องหาวิธีอื่นในการหาเสบียง ไม่อย่างงั้นพวกเราคงจะตายเพราะขาดทั้งยาและอาหารไปพร้อมๆกันแน่

สรุปเมนูอาหารวันนี้ - กระต่ายป่าย่างเกรียมจนไหม้

--------------------------------------------------------------------------------------
Checked
หมายเลขทหาร : #2095
ชื่อตัวละคร : นิปเปิ้ล เซาท์ ไอโรเมซ่า

วันนี้วันที่ 19 เดือนมกราคม ปีอะไรก็ช่างมันเถอะ อุบ๊ะ! เขตนี้น่ะมันวิวดีจริงๆนะ หา!? เจ้าว่าอะไรนะ เสบียงของเราโดนสัตว์ป่างาบไปหมดเลยงั้นเหรอวะ! ไม่ได้! ต้องไปเอากลับมา!
     เรื่องน่ะเป็นแบบนี้ ข้าน่ะนะ นำทีมไอ้พวกทหารที่เป็นพวกจมูกไวไปตามกลิ่นอาหารกระป๋องล่ะ โชคยังดีที่พวกเราตามไปจนทันข้าเห็นเนินอาหารกระป๋องอยู่ไม่ไกลจากที่พักตัวเองนักหรอก แต่ยังไงเทพธิดาก็ยังไม่รับรักข้าสินะ อะไรวะ! ตาเถร!! นี่มันเหลือแต่ซากกระป๋องทั้งนั้น!!

แป๊ก!

.....ข้าว่าข้าเห็นกระรอกป่าทำอาหารกระป๋องตกตั้งหนึ่งกระป๋องใหญ่ เอ้ย! นั่นมันใหญ่พอจะกินได้สามคนเลยนะข้าคิดว่าถ้าแบ่งกันดีๆส่วนไอ้กระรอกนั่นข้าคิดว่าถ้าล่าได้ก็กินได้อีกคนสองคนเหมือนกันนะน่ะ! เป้าหมายเปลี่ยนพวกข้าเลยตะลุมกันบุกแย่งกระป๋องกับล่ากระรอกป่านั่นซะเลย แต่แย่ฉิบ ตรงนี้ไม่มีอะไรที่พอจะก่อฟืนได้เลย ข้ารู้สึกได้ว่ามันชื้นเอามากๆ .....กินสดก็สดวะ เราแบ่งกันเป็นสองฝั่งข้ากับพวกใจถึงก็กินกระรอกป่าไป แน่นอนว่าต้องถลกหนังออกก่อน ...คาว รสเลือด....ข้าว่าเด็ดกว่าอาหารกระป๋องราคาถูกนั่นอีก อืม...

สรุปเมนูอาหารวันนี้ - กระรอกป่าสด และ อาหารกระป๋องบุบใบสุดท้าย
aongkung
มิวกา
มิวกา
aongkung

Total Character(s): 2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 11:36 pm

Checked
เครดิตที่ได้รับ :  20 * 5 = 100 Credit
หมายเลขทหาร : #1097
ชื่อตัวละคร : ชิออน อัลคีไดซ์
.

.

*ฉีกกระดาษของสมุดโน้ตมาขีดๆ*

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Photo-0079_zps12411a30

.

...ขึ้นไปบนต้นไม้เลยได้เห็นอะไรหลายๆอย่างจากที่ไกลๆล่ะ...

1) จิ้งจอก : เหมือนเจ้าหูใหญ่(?)นั่นจะมองขึ้นมานะ ....ว่าแต่...*ทำหน้าสงสัยสักพัก* #WhatDoesTheFoxSay?

2) คุณหมี : ...ไม่ได้เจอบนต้นไม้หรอก อยู่ๆก็โผล่มายกมือทักทาย(?) ตกใจเหมือนกันนะ...  #ตบต้นไม้เป็นรอยเลยล่ะ ดีนะที่หลบทัน

3) ทรอมป์ป่า(?) : ....อ่า เหมือนว่ากำลังง่วงๆเลยล่ะมั้ง ....คิดว่านะ  #ได้ยินมันร้องเหมียวด้วยล่ะสงสัยหูจะฝาด

4) ฟอร์เมน : ...คุ้นหน้าคุ้นตา.....*ทำหน้าดอทดอทดอท*  #กำลังยิ้มสินะ...
.

สุดท้าย

.

5) นกฮูก : ...เห็นตั้งแต่วันแรกที่ทำแล้วล่ะ ...หมุนคอแนวตั้งได้ด้วย ไม่สิ หงายหน้าดีกว่ามั้งนะ(?)    *จดโน้ตว่ากลับไปต้องไปหามาเลี้ยงสักตัว(...)*

.
.
ไม่ได้วาดอะไรนาน...รู้สึกไม่คุ้นเอาซะเลยล่ะ *สะบัดๆมือแก้เมื่อยและบ่นพึมพำ*
Gale
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Gale

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeSun Jan 19, 2014 11:59 pm

Checked
ชื่อเควส: ออกรบ #1:
เครดิตที่ได้รับ : 350
หมายเลขทหาร : #3052
ชื่อตัวละคร : Blanca Eirwyn

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) BlancF_zps1ca0146a

แถม
[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) 1614589_741919975825759_1791930604_o

*ตัวเดียวกันจ้ะ

แก้ไขล่าสุดโดย Gale เมื่อ Mon Jan 20, 2014 12:18 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
caralliinn
มิวกา
มิวกา
caralliinn

Total Character(s): 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeMon Jan 20, 2014 12:00 am

Checked
หมายเลขทหาร : #2054
ชื่อตัวละคร : รีเรน่า เดล รอสเซล

ซักที่ในป่าอิคดราซิล
19 / 01 / 1028

18.37
เสบียงถูกสัตว์ป่าขโมยไป....ส่วนของที่พอจะรวบรวมมาได้เราก็เอาไปให้พวกทหารกินหมดแล้ว.....ตอนที่กำลังหาอะไรกินเราไปเจอเห็ดโคนอยู่กระจุกนึงใต้ต้นไม้ที่เราใช้นอน....อา.......มีของกินแล้วล่ะ
19.06
กระทะ ตะหลิว กับเนื้องูแล้วก็เครื่องปรุงนิดหน่อยจากเรือเอกดีไนน์....แลกกับเห็ดที่เราเก็บได้เมื่อกี้.....ก็ยังดีล่ะนะ อย่างน้อยวันนี้ก็มีอะไรกิน ตอนนี้ขอตัวไปลองทำให้สุกก่อนละกัน .....อย่างน้อยก็อิ่มท้อง
19.48
.....กินหมดแล้ว....ส่วนรสชาติก็.....อา...เราก็ว่าออกจะโอเคนะ....แต่ทำไมพลทหารที่เราแบ่งอาหารไปเมื่อกี้ถึงทำหน้าไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะ......แต่ก็ช่างเถอะ อาจจะแค่ไม่ถูกปากเขาก็ได้.....ตอนนี้ก็รอดไปอีกวันแล้วล่ะ....เดี๋ยวคงต้องไปลาดตระเวนรอบๆ นิดหน่อยแล้วก็คงเข้านอนละล่ะนะ....

C.
http://shiroi-yuki.exteen.com
Ch_ros
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Ch_ros

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Icon_minitimeMon Jan 20, 2014 12:11 am

Checked
หมายเลขทหาร : #2175
ชื่อตัวละคร : ดีฟอล จี.

....ผมไม่ชอบนอนอยู่เฉยๆหรอกนะ ....ข้างๆนี้มีเลือดของเพื่อนร่วมทัพเป็นแอ่งเลยครับ....ขอ...ยืมนะ

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Jcwy

....งู...กระต่ายกับแม่กระต่าย....นกอะไรก็ไม่รู้...หางยาวๆ ........กวางป่า ...และผีเสื้อ

-----------------------------------------------------------------------------------------

หมายเลขทหาร : #2142
ชื่อตัวละคร : โชรอส นากาดิ ไอโรซิสเอมเบอร์

จู่ๆก็มีแต่คนจับดินสอปากกาและกระดาษขึ้นมาวาดรูป........เป็นการบันทึกผลผ่านทางรูปภาพสินะ..... *มองปากกาและกระดาษยับๆที่มีคนไม่ใช้แล้ว* ซักหน่อยก็ดี

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) 3zyn

หมาป่า นกฮูก ฟอร์เมน หมูป่า หอยทาก

อืม.........
-------------------------------------------------------------------------------------------

หมายเลขทหาร : #2095
ชื่อตัวละคร : นิปเปิ้ล เซาท์ ไอโรเมซ่า

ข้าว่าที่นี่มันเลวร้าย มีแต่แมลงทั้งนั้น นี่ข้าหาอะไรตัวใหญ่ๆไม่เจอเลยเป็นไปได้ยังไงกัน เฮ้แจ็ค ข้าคิดว่าเจ้าน่าจะรู้ว่าพวกนี้เอาไปทำอะไรได้บ้าง ข้าไม่เลือกกินหรอกแค่อยากกินให้ถูกวิธีเท่านั้น หวังว่าภาพพวกนี้จะส่งถึงเจ้า

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) Jjx0

ด้วยความคิดถึง จากข้า

ปล.ในนั้นมีกระจั้วะ ยุง จิ้งจก แมลงเต่าทอง กา

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 7ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next
 Similar topics
-
» [Main]Saving oneself (เฉพาะมิติเวทแปรปรวน)
» [Main] Saving Oneself: Um mich zu retten
» [Main Quest] Saving Oneself - เควสมิติเวทแปรปวน #2175
» [Main - Saving Oneself] มิติเวทแปรปรวน #1212
» [Main Quest] Saving Oneself : Another World #3023