Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เปิดรับตัวละครอยู่ / About EBF // ระบบต่างๆ Happy valentine

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)

Go down 
Train
EinniF
akitozan
dearmee
natsuyuki
kloffel
Tamamaru
se-chou
Casteax
Scena
akiatikarn13
lerabell
Ak_Zokyo
phat
noahxica
sarail
caralliinn
aongkung
opuko
Hazumintt
Natsun_nana
aathewolf
Ch_ros
yuyu74
Radianz
noelrune
matchavaree
Gale
rparinFYZ
chiaaoey
maywz
Mochi
36 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next
ผู้ตั้งข้อความ
dearmee
มิวกา
มิวกา
dearmee

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeMon Feb 10, 2014 11:55 pm

Checked
ชื่อเควส: บาดเจ็บ #1
เครดิตที่ได้รับ: 700 Cr.
หมายเลขทหาร: #3058
ชื่อตัวละคร: ซาคอน เซฟิรอส
======================================================
Checked
หมายเลขทหาร: #1195
ชื่อตัวละคร: วาริเซล่า ซอสเตอร์
======================================================

ต่อจาก บาดเจ็บ #3

จิ้ม:
ขึ้นไปข้างบน Go down
Radianz
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Radianz

Player Information
Total Character(s): AF2+RM1+NV1+NPC6+FHCP
Main: Air Force

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeTue Feb 11, 2014 12:09 am

ไอ้------------ ไอ้---------------------!!!!!
น้องหมี้ แหม้งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง วาริเซนหล้าาาาาาาาาาาาาาา สาคอนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ไอ้บ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

*วิ่งทั่กๆกลับไปทำงานต่อ (.....)
http://findarato.exteen.com
Midchii
มิวกา
มิวกา
Midchii

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeTue Feb 11, 2014 1:03 am

Checked
ชื่อเควส : ทัศนศึกษา #1
เครดิตที่ได้รับ : ถ้านับหมาป่า 100 Cr. // ถ้าไม่นับหมาป่า 80 Cr.
หมายเลขทหาร : #1249
ชื่อตัวละคร : เกวนเดอลิน เฟลลอส

==================

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Img_1710-2-resize

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Img_1712-2-resize
Casteax
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Casteax

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeTue Feb 11, 2014 1:26 am

Checked
ชื่อเควส: ออกรบ #4
เครดิตที่ได้รับ: 200
หมายเลขทหาร: #3019
ชื่อตัวละคร: ดร. ทริสแทรม ลาโซ

แกรบ

ซองเอกสารสีน้ำตาลถูกเปิดออก เผยให้เห็นข้อความที่ถูกฝากไว้บนผิวกระดาษขาว
ริ้วรอยบนใบหน้านั้นยิ่งฉายชัด เข้มขึ้นทุกบรรทัดที่สายตากวาดผ่าน

"...คิดยังไงถึงเอามาบอกพ่อ?"

เสียงนั้นห้วนสั้น แม้รอยยิ้มบนใบหน้าจะยังไม่เลือนหายไป แต่ก็เห็นไปถึงความขึ้งเครียดที่ปรากฎ

ทริสแทรม ลาโซ ไม่ให้คำตอบ เพียงแต่เลื่อนเก้าอี้แล้วทรุดลงนั่งตรงหน้า

...พ่อบุญธรรมที่สอนให้คนเช่นเขาเติบโต

"......."

ความเงียบเป็นสิ่งเดียวที่เขาแสดงออก

"... แพทย์ทหาร จำเป็นด้วยหรือที่จะต้องลงไปอยู่ในสนามเพลาะ?"

นัยน์ตาสีแดงเข้มจ้องกลับไปยังผู้สูงวัยกว่า
ทั้งวัยวุฒิ และ คุณวุฒิ

นี่เป็นศึกแรกของเขาในฐานะทหาร
หากไม่มีตำแหน่งแพทย์ เขาก็เป็นเพียงพลทหารธรรมดา

"หน้าที่ของเราคืออะไร นายแพทย์ทริสแทรม"
ศัลยแพทย์ผู้กร้านกรำในหยาดเลือดจากการต่อสู้ สายตาของเขาเปล่งประกายวาววับ
สะท้อนความโกรธและระอา

"...ต่อให้เห็นคนกำลังจะตายอยู่ตรงหน้า ส่งเสียงร้องจะขาดใจอยู่ตรงนั้น"
กระดาษในซองถูกฟาดลงบนโต๊ะ ตามด้วยปากกาที่ปักลงไปบนกระดาษนั้น

"...มันก็ไม่ใช่หน้าที่ของ 'แพทย์' ที่จะเอาตัวเองลงไปลากไอ้คนดวงซวยคนนั้นกลับมาที่ฐาน"
หัวปากกาปักลงไปบนคำว่า 'อิคดราซิล'
หัวของมันแตก ปล่อยให้หมึกสีแดงสดซึมออกมาจากหัวแร้งสีเงินช้าๆ
เปรอะเปื้อนไปตามบันทึกข้อความของกองทัพ

ไหลซึม ...จนหยดลงมาบนหน้าตักของนายแพทย์ ทริสแทรม ลาโซ
ผู้เข้าประจำการในกองทัพอากาศ

เขานั่งนิ่ง

"มันเป็นหน้าที่"

ชายสูงวัยถลึงตา นี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่เขาพร่ำบ่นคำเหล่านี้ใส่บุตรชาย
แต่มันก็ยังเข้าไปในกองทัพจนได้

"หน้าที่ของเรา คืออยู่ที่เต้นท์พยาบาล! รอให้พวกทหารมันหิ้วกันกลับมาเอง!"
เสียงนั้นดังเหมือนฟ้าผ่า

"ยังไงก็ตาม หากผมไม่ไป ก็เท่ากับหนีทหาร"

ปากกาในมือผู้เป็นพ่อถูกบีบแน่น แทบจะหักกลาง หากแต่เขายั้งมือไว้เสียก่อน

มันเป็นแบบนี้มาตั้งแต่ไหนแต่ไร
ไอ้ลูกโง่ ดื้อด้าน
แต่เพราะมันดื้อ มันถึงรอดมาอยู่กับเขาได้

"....แกต้องกลับมารักษาคนไข้แก จำไว้ ทริสแทรม"

คำสบถอีกมากที่กำลังจะตามออกมา

"แต่จำไว้ ....หมอที่ตายเพราะระเบิด ตายเพราะลงไปอยู่สนามรบ..."

.....
.......

"มันไม่ใช่วีรบุรุษ มันคือไอ้โง่ที่เอาชีวิตตัวเองไปทิ้ง"

ทิ้งไปกับคนคนเดียว
ทั้งที่ถ้ายังอยู่ จะช่วยคนได้อีกสี่ร้อยกี่พันคน

ไอ้โง่

-----------------
อิอิแอบมาแปะ พ่อหมอทริสอยู่ทันช่วงยุคสงคราม เพื่อนตายเพราะทำตัวเป็นฮีโร่นี่แหละ.....

(อาจารย์หมอคนหนึ่งกล่าวว่า ถ้ามีลูกศิษย์ผมคนไหนทำอย่างนี้ แล้วตาย
ผมจะสร้างอนุสาวรีย์ให้ แล้วเอาไว้สอนน้องๆว่า อย่าทำอย่างมัน อย่าทำอย่างมัน อย่าทำอย่างมัน.....)
maywz
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
maywz

Total Character(s): 4
Main: Royal Millitary

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeTue Feb 11, 2014 5:09 am

Checked
ชื่อเควส : ออกรบ#1
เครดิตที่ได้รับ : 200Cr.
หมายเลขทหาร : #1214
ชื่อตัวละคร : เฟลิกซ์ ซูโดริน
----------------------------

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 EBF-Felix-005
http://maywiz.exteen.com
Tamamaru
มิวกา
มิวกา
Tamamaru

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeThu Feb 13, 2014 2:19 am

Checked
ชื่อเควส : ออกรบ #4
เครดิตที่ได้รับ : 200 Cr.
หมายเลขทหาร : #2133
ชื่อตัวละคร : ฟาเบลล์ ซิลลิค

-----------------------------

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 6TzyU

-----------------------------

//สุดท้ายฟาเบลล์ก็ไม่ได้เอาอะไรติดมือมาให้ไรเน่ นอกจากรูปสเก็ตช์ตูดหมีในป่า
//เฮลฮาวน์เอามากินไม่ได้...(TBC.)

Thx.  #2145 Raine Hope
se-chou
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
se-chou

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeThu Feb 13, 2014 4:01 pm

Checked
ชื่อเควส : บาดเจ็บ #2:
เครดิตที่ได้รับ : 20x4 = 80 cr.
หมายเลขทหาร : 3060
ชื่อตัวละคร : Oz H Star

คนแรกเป็นทัพหลวง เห็นในระยะไกลหน่อย แต่เห็นหูและหางสัตว์ชัดเจน คาดว่าอาจจะเป็นไฮบริด
[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 E1A0E320E140E400E080E470E1A04_zps1ba311f2

คนที่สามจากทัพหลวง เป็นผู้หญิง แต่ผ่านมาไม่ทันได้ทำอะไรก็หายไปแล้ว น่าจะเป็นไฮบริดเพราะแถวหูมีอะไรสักอย่างคล้ายๆปีกหรือครีบ
[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 E1A0E320E140E400E080E470E1A02_zps0f0ca47b

คนที่สองท่าทางฝีมือไม่น้อย มากับนาวีแต่ไม่มีเครื่องแบบ อาจจะเป็นโจรสลัดในสังกัดของนาวี วิ่งตามผู้หญิงทัพหลวงที่เป็นไฮบริดไป
[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 E1A0E320E140E400E080E470E1A03_zps4925da69

พลทหารจากนาวีแน่ๆ เห็นวิ่งผ่านมาแล้วก็ผ่านไป(?) เร็วมาก มองไม่ทัน(...)
[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 E1A0E320E140E400E080E470E1A01_zps007d0f99

----------------------------------------------------------------------------
ขอบคุณมี่คุงที่ให้ยืมลูกสองตัวมาวาดจ้พ ; v ;
http://se-chou.blogspot.com/p/blog-page.html
frauleinfaust
มิวกา
มิวกา

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeThu Feb 13, 2014 4:57 pm

Checked
ชื่อเควส : ทัศนศึกษา #1
เครดิตที่ได้รับ : 20*5 = 100 cr.
หมายเลขทหาร : #3119
ชื่อตัวละคร : Louis Nachtvogel

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Event_zps63c3f24e
frauleinfaust
มิวกา
มิวกา

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeThu Feb 13, 2014 4:59 pm

Checked
ชื่อเควส : ออกรบ #1
เครดิตที่ได้รับ : 350 cr.
หมายเลขทหาร : #3119
ชื่อตัวละคร : Louis Nachtvogel

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Louisfullfit_zpsbfb2eed6
sarail
มิวกา
มิวกา
sarail

Total Character(s): 2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeThu Feb 13, 2014 8:12 pm

บันทึกย้อนหลัง
Checked
ชื่อเควส : ทัศนศึกษา # 1
เครดิตที่ได้รับ : 20*5 = 100
หมายเลขทหาร : 3072
ชื่อตัวละคร : Blanche Zandivier

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Monster_zps1f9b173d
อา... ผมเจอเอล์ฟกำลังอพยพด้วยล่ะ ดูพวกเขาหงุดหงิดไม่น้อยเลย
มีออร์คหน้าดุๆด้วย กำลังย้ายบ้านเหมือนกัน ดูเหมือนเราจะสร้างความเดือดร้อนให้เจ้าถิ่นไม่น้อยเลยนะ
...มีสัตว์ประหลาดจากทัพหลวงด้วย คล้ายๆมังกร--กิ้งก่า---ผมไม่แน่ใจ แต่ตัวใหญ่โผล่พ้นต้นไม้ออกมาเลยครับ
หมาป่า.....มาเป็นฝูงเลย น่ากลัวนะครับ ดูเหมือนจะคาบใครไปหลายคน หวังว่าคงไม่มีพวกเราอยู่ในนั้นนะ..
....แล้วก็ ดูเหมือนจะมีคนเอาสัตว์เลี้ยงมาด้วย....รึเปล่านะ....
------
Checked
ชื่อเควส : ออกรบ # 1
เครดิตที่ได้รับ : 350
หมายเลขทหาร : 3072
ชื่อตัวละคร : Blanche Zandivier
ปืนพก .357 Revolver
[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Bl_zps7f45682e

แก้ไขล่าสุดโดย sarail เมื่อ Thu Feb 13, 2014 11:20 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
sarail
มิวกา
มิวกา
sarail

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeThu Feb 13, 2014 11:18 pm

Checked
ชื่อเควส : ออกรบ # 1
เครดิตที่ได้รับ : 350
หมายเลขทหาร : 1252
ชื่อตัวละคร : Lequeus

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 L_zps74f82e6c
มีดพกสวิส .357 ระยะประชิด
ทำเป็นเท่เดี๋ยวก็เป๋ว เชื่อสิ

+++

Checked
ชื่อเควส : ทัศนศึกษา # 1
เครดิตที่ได้รับ : 20*5 = 100
หมายเลขทหาร : 1252
ชื่อตัวละคร : Lequeus

จิ้ม:
Casteax
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Casteax

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeThu Feb 13, 2014 11:44 pm

Checked
หมายเลขทหาร: #3019
ชื่อตัวละคร: ทริสแทรม ลาโซ

-----------------------------------------------

เพลิงสีแดงโหมกระหน่ำ กลิ่นควันคละคลุ้งไปทั่วบริเวณที่ผมยืนอยู่
ควันไฟสงครามไม่อาจดับมอดลงได้โดยง่าย

"ถอยทัพ!"

เสียงประกาศชัดเจนปลุกให้ทหารหนุ่มตื่นจากภวังค์
เปลวเพลิงที่ถูกก่อขึ้นนั้นแผดเผาจนเหงื่อนั้นไหลโซมกาย

ผืนป่ารกทึบที่ฝั่งตรงข้ามยึดเป็นที่มั่น กำลังมอดไหม้

จะมีคนตายไหมนะ

อย่างไรก็ตาม สองขานั้นก้าวถอยหลัง ทีละก้าว ทีละก้าว

สอดส่ายสายตาหากมีสิ่งผิดปกติปรากฎ

ภาวนาอย่าให้มันมีเลย

เมื่อก้าวพ้นจากอาณาเขตของศัตรู
ทริสแทรม ลาโซ รู้สึกรำคาญปืนยาวที่ตนถืออยู่เต็มทน

"....เทอะทะ น่ารำคาญ ......"
ไม่ใช่อาวุธที่เขาถนัดเลยแม้แต่น้อย
ยังไม่ได้แม้แต่จะยิงใคร
และไม่ใช่วิธีฆ่าที่เขาถนัด.......

เสียงหวูดเตือนดังมาจากอีกฟากสนามรบ แต่เขากำลังจะกลับถึงที่พัก

นอกจากนั้น ปราศจากเสียงอื่นใดนอกจากลมหายใจของตัวเขา
ไม่มีศัตรูอยู่ที่นี่........

ทันใดนั้น.... ความร้อนกลับแล่นวาบไปทั่วร่าง

จิ้ม:

--------------------------------------------------------------------------------------
(อู้มาก ดองมาก บายคอมมิค เอาไปภาพเดียวนะ๕๕๕๕๕๕๕)
opuko
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
opuko

Total Character(s): 6
Main: Any

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeFri Feb 14, 2014 12:29 am

Checked
หมายเลขทหาร: #1236
ชื่อตัวละคร: ซิฟอส คริน

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 6UCsy

สรุป - โดนเผาป่าตรงที่เป็นเต้นท์เก็บระเบิด
เนื่องจากวิ่งหนีออกมาทัน เลยไม่ได้รับบาดเจ็บรุนแรง แต่ผิวหนังโดนไฟเผาหลายที่ สำลักควันมากเกินไปจนหมดสติ โดนหามส่งโรงบาลในวันเดียวกันนั้นเอง
http://opukocommu.wordpress.com/
opuko
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
opuko

Main: Any

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeFri Feb 14, 2014 12:34 am

Checked
ชื่อเควส: บาดเจ็บ #3
เครดิตที่ได้รับ: 100 Cr.
หมายเลขทหาร: #3168
ชื่อตัวละคร: เอสพิด้า คริน

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 6UCk6
อาการบาดเจ็บ - โดนเผานิดหน่อยๆไปครึ่งตัว
http://opukocommu.wordpress.com/
aathewolf
มิวกา
มิวกา
aathewolf

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeFri Feb 14, 2014 1:41 am

Checked
เครดิตที่ได้รับ : 200
หมายเลขทหาร : #3136
ชื่อตัวละคร : Lehm Leisel

Guest : เซเรสเซ่ ฟาคิวด้า / แรนดอล์ฟ เจเกอร์   (เพื่อนร่วมห้อง)

ไรเฟิล เช็ค

ปืนพก เช็ค

มีด เช็ค

กระสุนสำรอง   เช็ค

อุปกรณ์ทำความสะอาดปืน  เช็ค

ยาฉุกเฉิน   เช็ค

อาหารแห้ง เช็ค

กระติกน้ำ   เช็ค

เชือก เช็ค

ไฟฉาย เช็ค

บุหรี่  เช็ค

...

...

"เจ้าไม่เอาที่ต้มน้ำร้อนไปเผื่อจริงๆเหรอ  มันมีประโยชน์มากนะโดยเฉพาะเวลาที่ต้องต้มน้ำ"  

เพื่อนร่วมห้องของเขาแสดงความเห็น  พร้อมชูของที่เจ้าตัวกำลังพูดถึงในมือราวกับจะบ่งบอกว่าตนมี...และเต็มใจอย่างยิ่งที่จะให้เขาหยิบยืมไป

"ข้าไม่ได้ไปตั้งแคมป์เดินป่าชมธรรมชาติ  เซเรสเซ่"  เขาตอบกลับด้วยน้ำเสียงราบเรียบ  "และอีกอย่างในป่าไม่มีปลั๊กไฟ"

"ข้ารู้หรอกน่า  แต่ทางกองทัพต้องเอาเครื่องปั่นไฟไปซิ  ของจำเป็นแบบนั้น"

ไพติกหนึ่งเดียวในห้องทำหน้างอ  บ่นอุบอิบกับตัวเองพลางเก็บของในมือลงลิ้นชัก  ขณะที่ชายผิวสีเดินไปที่โต๊ะ  หยิบเอกสารจำนวนหนึ่งที่บรรจุลายมือของตนออกมาและหันไปหาคนอีกคนในห้อง

"แรนดอล์ฟข้าฝากแรบบีดด้วย  สูตรและตารางเวลาอาหารเขียนไว้ในนี้ให้แล้ว  ถ้าเป็นไปได้ก็พยายามทำให้หลากหลายจะได้ไม่ขาดสารอาหาร"

"..."

เจ้าของชื่อไม่ตอบคำเช่นเคย  แต่หัวกวางที่อีกฝ่ายสวมอยู่ผงกขึ้นลงเล็กน้อยพอจะบอกได้ว่าคงรับปากและเข้าใจ

เขาวางมือขยี้ขนสีขาวในลังกระดาษข้างหน้าต่างก่อนจะเดินกลับไปยังเตียงของตัวเอง

"ข้าว่าไม่ใช่ความคิดที่ดีเลย"  

"เรื่องที่ต้มน้ำ?"

"เรื่องนั้นจะยังไงก็ช่างเถอะ!!  เรื่องไปรบซิ!!"

"ข้าเป็นทหาร  เซเรส  อันที่จริงเจ้าเองก็ด้วย"

"ข้ารู้หรอกน่า!!  แต่ทำไมต้องเป็นเจ้าด้วยเล่า  แรนดอล์ฟกับข้าไม่เห็นถูกเรียกตัวไปอิคดราซิลเลย"

"ข้าเป็นแค่พลทหาร  ไม่มีเหตุผลจะตอบเจ้าหรอก  ก็แค่ทำตามคำสั่งเท่านั้น"  เขาตอบอย่างไม่ใส่ใจพลางสะพายเป้ที่ตรวจทานสิ่งของเสร็จเรียบร้อยแล้วขึ้นบ่า

ไพติกตัวเล็กทำท่าจะโกรธ  แต่ก็เปลี่ยนสีหน้าเป็นไม่สบายใจเสียแทน  ขณะที่แรนดอล์ฟไม่ได้เปลี่ยนท่าทีอะไรไปจากเดิม

"โชคดี  ถ้าเกิดข้าไม่กลับมาก็หาคนเอาแรบบีดไปเลี้ยงให้ทีก็แล้วกัน"

"ต้องกลับมาสิ  ห้ามตายนะเจ้าบ้า!"  เซเรสเซ่โวยวายและบ่นอะไรอีกมากมายเป็นชุดไล่หลังคนก้าวไปที่ประตู  เลห์มเลือกที่จะฟังโดยไม่หันกลับไปมอง เพียงแต่ยกมือขึ้นเป็นเชิงลา

"แล้วเจอกัน"

ชายร่างสูงเอ่ยทิ้งท้าย และบานประตูก็ถูกงับปิดลง

------------------------------------

ไม่ได้ไปร่ำลาใครที่ไหนทั้งสิ้นนอกจากคนในห้อง.....
yuyu74
มิวกา
มิวกา
yuyu74

Total Character(s): 1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeFri Feb 14, 2014 2:04 am

Checked
เครดิตที่ได้รับ : 200 Cr.
หมายเลขทหาร : #3123
ชื่อตัวละคร : เนริเซีย เออร์วิน
================================
[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Ebf4_re
================================
สั่งเสีย(?)กับพี่ชายที่ฟรอเซนไฮด์ค่ะ
พี่ชายชอบกล่อมให้ลาออกค่ะ....แต่คงจะปลงแล้ว 555+
Tamamaru
มิวกา
มิวกา
Tamamaru

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeFri Feb 14, 2014 4:18 am

Checked
ชื่อเควส : บาดเจ็บ #1
เครดิตที่ได้รับ : 700 Cr.
หมายเลขทหาร : #2133
ชื่อตัวละคร : ฟาเบลล์ ซิลลิค

-------------------------------

"ไอ้หมาพวกนี้ตื๊อเป็นบ้า เมื่อไหร่จะเลิกตามมาสักที"
.
.
"เชื่อแล้วล่ะว่าถ้าเจอมันให้หนีอย่างเดียว"
.
.
"หวังว่าสองคนนั้นจะไม่เป็นไร นี่ก็ล่อมาทางนี้เยอะแล้วด้วย"
.
.
"อึก!!.....ให้ตายสิ"
.
.
.
--------------------
.
.
.
"อา....แย่แล้ว หนาวขนาดนี้เลยเหรอ..."
.
.
"ขอโทษที่ผิดสัญญานะ..."

------

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 6URtR

------

ฟาเบลล์ถูกจู่โจมโดยเฮลฮาวน์ โดยขณะที่กำลังวิ่งหนีก็เกิดสะดุดล้มเสียจังหวะ จึงถูกตามทัน
อาวุธป้องกันตัวมีแต่มีดสองเล่ม ถึงอย่างนั้นก็พยายามที่จะสู้
แต่เฮลฮาวน์พวกนี้ทั้งรวดเร็วและแข็งแกร่ง
ทักษะต่อสู้ติดตัวที่มีน้อยนิดของฝ่ายสนับสนุนนั้นไม่สามารถจะต่อกรกับพวกมันได้
ทั้งๆที่ไม่น่าจะหนีรอดได้เพราะได้รับบาดเจ็บ แต่ก็เคราะห์ดีที่วิ่งไป
เจอทางลาดชันแล้วไถลลงเขาไปจนพ้นจากการไล่ตาม
กระนั้นก็ยังมีแผลฉกรรจ์จากการถูกกัดและถูกกิ่งไม้หินคมบาดขณะไถลลงเขา
เสียเลือดมากจนหมดสติไป จนพลเรือตรี รีเรน่า เดล รอสเซล
มาพบตัวและพาไปยังรักษาที่หน่วยพยาบาลอีกแห่งหนึ่ง

สรุปคือรอดมาได้พร้อมกับแผลเป็นติดตัวอีกไม่น้อย

-----------
Thx. #2054 Rerayna Del Rossel
lerabell
มิวกา
มิวกา
lerabell

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeFri Feb 14, 2014 12:59 pm

Checked
เครดิตที่ได้รับ: 200 Credit
หมายเลขทหาร: #3111
ชื่อตัวละคร: เฮลมิ่ง เฟรย์
----------------------------------------------------------

: ไอเรเน่ เนฟ #3177

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Q01-01haCgf

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Q01-020W8HI

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Q01-03Ohx8b

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Q01-04lYFsd

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Q01-05HaFro

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Q01-06T6uiw

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Q01-07lSJWf

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Q01-08v1i5o

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Q01-09tkO1a

........... และ

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Q01-10xevXN

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Q01-11GwoE

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Q01-12Dz0Xt

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Q01-13OPSCe

กับซัมวัน

แก้ไขล่าสุดโดย lerabell เมื่อ Fri Feb 14, 2014 4:58 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Ch_ros
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Ch_ros

Main: Navy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeFri Feb 14, 2014 1:08 pm

Checked
ชื่อเควส : ออกรบ #4 + นอนค้างอ้างแรม #1
เครดิตที่ได้รับ : 200 + 100 = 300 Cr.
หมายเลขทหาร : #2095
ชื่อตัวละคร : เซาท์ ไอโรเมซ่า

บันทึกเปื้อนๆของโจรสลัด

12 มกราคม 1028
ไม่จำเป็นต้องเตรียมของ ไม่จำเป็นต้องมีกระเป๋าสัมภาระเพิ่มเติม ทุกอย่างมีพร้อมในตัวข้าอยู่นานแล้ว
เหลือก็เพียงแค่กางเกงในที่คงต้องแพ็คไปหลายตัวเพราะงานนี้มีเลอะแหง๋มๆ

ข้าไม่จำเป็นต้องล่ำลากับใครมากมาย ข้าไม่มีเพื่อนอยู่ที่นี่
ห้องข้าไม่ต้องเก็บ ห้องข้านั้นว่างเปล่า ......ข้ารู้สึกพร้อมเสมอ

ความตาย...รอข้าอยู่ตรงหน้า
ในปรโลกเอง...ก็มีพวกพ้องรออยู่มากมาย

.......” ข้าไม่กลัวความตาย “........
......
.
.

เว้นเพียงแต่ความเป็นห่วงลึกๆที่ข้าคิดว่ามันช่างก่อกวนหัวใจวกไปวนมาซะเหลือเกิน

แจ็ค เจ้าจะอยู่ยังไง?
แจ็ค เจ้าเป็นมนุษย์...ไม่ไม่ไม่ เจ้าเป็นหมีขี้เหงา
แจ็ค เจ้าจะทำหน้ายังไงเมื่อรู้ว่าข้าตาย
แจ็ค ไอ้หัวทึกทึมนั่นจะว่าไงเมื่อรู้ว่าข้าตายเช่นเดียวกับที่เจ้ารู้ เขาจะดีใจไหมที่ข้าตาย
แจ็ค ข้าควรจะบอกลาไหม?
....
แจ็ค แจ็คโว้ยนี่เจ้าทำให้ข้าจิตตกมากนะเนี่ย ข้าเครียดกับเจ้ามาก เจ้ามันโตแต่ตัวสมองทึ่มจริงๆ

ข้าตัดสินใจเขียนจม.สองสามฉบับแนบไว้ในซองๆเดียวส่งถึงแจ็คก่อนไป หวังว่ามันจะส่งถึงเจ้านะแจ็ค
ข้ารู้สึกวุ่นวายกับเจ้าเหลือเกิน คนเราไม่กลัวตายแต่เพราะมีห่วงจึงทำให้ไม่อยากตาย แปลกดีว่าไหม?

14 มกราคม 1028
เมื่อวานมันชุลมุนไปหมด แม้ข้าจะได้นอนแต่ก็ไม่มีเวลาจะขยับตัวมาเขียนเจ้าเลยนี่ น่าแปลกดีที่แม่หญิง
ทำให้ข้ากลายเป็นคนติดการเขียนบันทึก ...นางบอกว่าอะไรนะ?
“ถ้าเราตายจะได้มีคนรู้ว่าเราคิดยังไง ที่จริงแล้วเป็นคนแบบไหน แล้วบางทีมันก็ช่วยให้เราได้ย้อนดูตัวเองว่าทำอะไรผิดไปบ้าง”
คงแบบนั้น แต่ข้ากะเขียนเอาแก้ว่างมากกว่า ที่ตรงนี้คือเต็นท์ใหญ่ เต็นท์กลาง เต็นท์บัญชาการ ข้าไม่ค่อยชินกับที่กว้างนักจึง
ขอโยกมานอนเต็นท์เล็กใกล้ๆ ไม่ว่าจะอันไหนก็มีทหารเฝ้าไปหมด นี่เขากลัวข้าไปโจรกรรมอาวุธรึไงวะ

ใกล้ๆกันนี้เป็นเต็นท์ของเชฟหูจิ้งจอกตัวเล็กๆ ผู้หญิงผมม่วงเพื่อนของนางอีกสองสามคน ข้าไม่เคยคุยกับนางแต่ดูนางร่าเริงดี
ข่าวว่าพวกนางถูกทำร้ายแต่ยังไม่เจ็บหนักมากเพราะมีทหารส่วนหนึ่งที่อยู่บริเวณใกล้เคียงเข้าไปสกัดการโจมตีได้ทัน ถัดออก
ไปไกลเป็นเต็นท์ศูนย์กลางของพวกแพทย์และพยาบาลที่เพิ่งถูกเผาไป กลิ่นไหม้กับควันกวนใจข้าไม่หยุด พวกเราเสียแพทย์
และพยาบาลไปเป็นจำนวนมากกว่าที่คิด เชฟบางส่วนที่อยู่ที่นั่นเองก็พลอยซวยไปด้วย

...ใครจะไปคิดว่าไอ้พวกเวรนั่นมันจะกล้าเผา
ผืนป่าของคนป่า ของเหล่าเอลฟ์ และเหล่าออร์ค ข้าคิดว่าไม่มีใครยินดีกับการถูกเผาบ้านเท่าไรนัก

ไม่มีใครส่งทหารไปช่วยพวกเขาเพราะกังวลว่านั่นจะเป็นการทำให้เราไขว้เขว๋ กว่าจะแน่ใจว่าไม่มีการโจมตีใดๆเพิ่มแล้ว
ทหารของเราถึงได้เข้าไปเคลียร์พื้นที่ คนเจ็บถูกโยกมานอนใกล้ๆนี่อยู่หลายโข คนหายเองก็หลายโข คิดไปคิดมาแล้วข้าเอง
ก็นอนไม่หลับ สุดท้ายก็ต้องมานอนอยู่กลางดงคนเจ็บ ข้าคิดว่ามันคงดีกว่าการนอนสบายอยู่เพียงลำพัง

ข้างๆข้านี้เป็นพยาบาลอายุน้อย นางน่าจะเพิ่งเรียนจบมาหมาดๆและโอนเข้ากองทัพทันที นางบอกว่าชื่อ เอลล่า อะไรสักอย่าง
ข้าฟังไม่ถนัดนัก  ส่วนข้างๆนี่เป็นทหารรักษาการณ์ที่ทิ้งพื้นที่หลักเพื่อเข้าไปช่วยคนในเต็นท์ที่ถูกไฟลาม เขาเป็นคนกล้าหาญ
แม้จะขัดต่อคำสั่งหลักและต้องได้รับการลงโทษ แต่แผลของเขาในตอนนี้ทำให้ไม่มีใครอยากจะสั่งลงโทษเขาสักคนนอกจาก
จะส่งตัวกลับ แผลไฟไหม้เต็มตัวที่เห็นแล้วชวนขนลุกสำหรับผู้ที่ไม่เคยผ่านสนามรบ  ฝั่งตรงข้ามเป็นหมอ ข้าจำชื่อเขาไม่ได้
น่าจะชื่ออควารอสซัส? เอาเป็นว่าคืนนี้ข้าจะรีบนอน ก่อนจะไม่ได้นอนและพวกมันจะบุกมาอีก

(ตัวละครที่ถูกอ้างถึง : #2190 พลัส . #2089 ลาเวนเดอร์ ควอทซ์ . #2011 อควารอสซัส ซีย์เรย์  Embarassed )

------------------------------------------------------------------
Ch_ros
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Ch_ros

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeFri Feb 14, 2014 2:02 pm

Checked
ชื่อเควส : นอนค้างอ้างแรม #1
เครดิตที่ได้รับ : 100 Cr.
หมายเลขทหาร : #2148
ชื่อตัวละคร : ดีไนน์ เกรย์

15 มกราคม 1028

วันนี้ปลอดภัยดี สงครามยังคงดำเนินไปเรื่อยๆแต่ไม่ได้รับความเสียหายมากเท่าเมื่อวาน
พวกเราถูกกองทัพบกเผาพื้นที่ป่าไปเป็นจำนวนมาก เต็นท์แพทย์และพยาบาลหลักเสียหาย
อย่างจัง ต่อจากนี้ไปคนเจ็บจะอยู่ลำบากขึ้น โชคดีที่แพทย์และพยาบาลหลายๆคนกระจาย
กำลังไปตามทีมต่างๆบ้างแล้ว ชั้นไม่ค่อยวางใจกับเรื่องพวกนี้หรอก แต่อย่างน้อยก็ดีกว่าการ
อยู่รวมเป็นกลุ่มเป็นก้อนและถูกกำจัดไปในทีเดียว อากาศวันนี้ขมุกขมัวไม่ค่อยเป็นมิตรนัก
เพราะควันที่ยังลงเหลือกับขี้เถ้าและเขม่าปืน คิดว่าถ้าแย่กว่านี้คงไม่ดีแน่
ชั้นไม่ไว้วางใจกับพื้นดินเท่าไหร่ เลยย้ายขึ้นมานอนบนต้นไม้แทน ตอนนี้อยู่กับโจรสลัดที่ชื่อไอเดล
เขาดูไม่เรื่องมากและเด็ดขาดกว่าชั้นมาก เพิ่งรู้สึกว่าโจรสลัดพึ่งพาได้บ้างก็คงหนนี้หนแรก

เรย์จะเป็นยังไงบ้างนะ?...ชั้นไม่ได้ติดต่อไปเลย

รู้สึกเหมือนได้ยินเสียงจากกองกลางประกาศรายชื่อของผู้เสียชีวิตที่มีการรายงานมาล่าสุด

รู้สึกใจไม่ค่อยดี....พอจะทำใจได้บ้างแล้วนะถึงจะยังใจหายอยู่
ยังไงคนเราเกิดแล้วก็ต้องตาย จะพยายามไม่คิดมากล่ะ พวกเขาคงอยู่กับเทพธิดาแล้วในตอนนี้
อยากจะเขียนระลึกถึงแต่ก็จำคำพูดของเขาได้เสมอนะ เขาพูดว่าอะไรนะ...มันไม่เกิดผลรึเปล่า กับคนตาย
ยังไงเขาก็ตื่นขึ้นมาฟังไม่ได้ ชั้นจับใจความได้ราวๆนี้.....เข้มแข็งจังเลยนะ จะว่าไปไอเดลกับชั้นไม่ค่อย
ได้พูดกันมากเท่าไหร่นอกจากตอนที่ต้องลงสนามด้วยกัน อยากรู้จักให้มากกว่านี้แต่เพราะเป็น
โจรสลัดเลยไม่ค่อยอยากสุงสิงเท่าไหร่ แค่ที่เก็บกลับมาด้วยกันก็วุ่นวายมากพอแล้ว ชั้นควรจะเลิกเขียน
และดับไฟนอน หวังว่าคนอื่นๆจะปลอดภัย

เทพธิดาคุ้มครองนะนาวี.

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Rxoz

(ตัวละครที่เอ่ยถึง #2096 ไอเดล)
-------------------------------------------------------------------

Checked
ชื่อเควส : บาดเจ็บ #2
เครดิตที่ได้รับ : 20 Cr.
หมายเลขทหาร : #2148
ชื่อตัวละคร : ดีไนน์ เกรย์

มีคนเดินมาถามเรื่องรูปพรรณสันฐานของศัตรู
....สมองของชั้นได้รับการกระทบกระเทือนไปบ้างแต่ก็พอจะจำได้
แม้ว่าทหารคนอื่นจะดูกลมกลื่นกันไปหมด แต่มีอยู่คนนึงที่ยังไงก็จำได้แม่น

เขาสวมฮู้ดดำผิดจากคนอื่น ผมสีขาว ผิวซีดและตัวเล็ก กับดวงตา...น่าจะเป็นสีทองมากกว่าเหลืองนะ

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Smju

(ตัวละครที่อ้างถึง : เอียน ที. แองจีเลีย #1087 )

แก้ไขล่าสุดโดย Ch_ros เมื่อ Fri Feb 14, 2014 2:14 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
rparinFYZ
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
rparinFYZ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeFri Feb 14, 2014 2:02 pm

Checked
ชื่อเควส : นอนค้างอ้างแรม #1
เครดิตที่ได้รับ : 100 cr
หมายเลขทหาร : #3023
ชื่อตัวละคร : คาน่อน เอเลแกรนท์

ร่างสูงโปร่งใต้ผ้าคลุมสีน้ำตาลแดงกระชับกระเป๋าที่สะพายไหล่ไว้ให้แน่นเข้า ในขณะที่มือข้างถนัดก็ไล่อ่านข้อความจากแอร์คอร์ไปเรื่อยๆ

สายตาไล่มองแผนที่และจุดต้องไปประจำการ ซึ่งระบุตำแหน่งเต๊นท์ใหญ่ในชัยภูมิดีที่สุดคือประชิดกับปราการธรรมชาติด้านสุดเขตตะวันออกเฉียงเหนือของมัลวอร์ม ก่อนที่สมองจะประมวลผลได้ว่า ดีและแย่ไปกว่านี้คงไม่มีอีกแล้ว

แนวหินเบื้องหลังกล่าวได้ว่าเป็นทั้งป้อมปราการ ที่หลบภัย และวางใจได้เปลาะหนึ่งว่าคงไม่มีใครตีตลบหลังเข้ามาได้แน่ แต่ในขณะเดียวกันถ้าเกิดอะไรขึ้นทางหนีก็อาจถูกปิดตาย เรียกได้ว่ามีทั้งดีทั้งเสีย

แต่จะดีหรือเสีย ก็ขึ้นอยู่กับว่าต้องอยู่และประสานงานร่วมกับใครที่นี่ล่ะนะ

หญิงสาวเก็บแอร์คอร์เข้ากระเป๋าเมื่อมองไปเบื้องหน้าไม่ไกลก็เห็นบังเกอร์กระสอบทรายและเต๊นท์ลายพรางสีเขียวเข้มปรากฏอยู่ในแนวไม้ หากรอบข้างเงียบสงัดจนทำให้อดสงสัยไม่ได้ว่าคนที่น่าจะมาถึงก่อนเธอไปอยู่ที่ไหนกันหมด นัยน์ตาสีเหลืองสดกวาดมองไปรอบๆอย่างระมัดระวัง ประตูเต๊นท์ที่ไม่ได้ปิดไว้ทำให้เธอมองเห็นลังอะไรบางอย่างที่น่าจะเป็นของจำพวกยุทธภัณฑ์กองอยู่รางๆภายใน และอะไรบางอย่างสีขาวๆที่ดูเหมือน....ผ้าคลุมที่ถูกถอดวางไว้อย่างเรียบร้อย

คาน่อนกระพริบตาปริบแต่ก็ไม่แปลกใจนัก ทำเลที่เป็นจุดยุทธศาสตร์ที่ดีอย่างตรงนี้จะมีระดับพลอากาศตรีขึ้นไปมาประจำอยู่ก็ไม่แปลก แต่ว่าจะเป็นใครกันนะ

เสียงกรวดพลิกเพราะการเดินทำให้เธอหันขวับไปทางต้นเสียง พร้อมๆกับอีกฝ่ายทักมาว่า "อ้าว..นาวาโท?"

การชิดเท้าตรงและทำความเคารพเป็นไปโดยอัตโนมัติ แม้ในใจจะไม่คาดคิดว่าอีกฝ่ายจะเป็นคนที่คุ้นหน้าคุ้นตาดี

"สวัสดีค่ะพลเอก"

พลอากาศเอกปิเอโร ซิโมเน่พยักหน้ารับ

"ประจำที่นี่เหรอ?"

"ค่ะ"

"ดีแล้ว ช่วยกันดูหลายๆแรงก็ดี ว่าไหมเลห์ม?"

เขาพูดพลางหันกลับไปตามทางทีเดินมา คาน่อนถึงเพิ่งสังเกตุเห็นว่ามีใครบางคนเดินตามนายพลหนุ่มมาด้วย

ร่างสูงของพลทหารเลห์ม ไลเซล ที่หญิงสาวจำได้ว่าเคยเห็นยืนคุยกับคนที่เธอรู้จักสองสามคนในโรงเก็บเครื่องบินเมื่อสักสามสี่เดือนก่อนขยับทำความเคารพเมื่อเดินมาถึง คาน่อนตอบรับตามธรรมเนียมปฏิบัติ การสนทนาระหว่างทั้งสามคนดำเนินไปอีกครู่หนึ่งก่อนที่จะแยกย้ายเพื่อเตรียมตัวรับคำสั่งใดๆที่อาจมีลงมาได้ทุกเมื่อ

พอคล้อยหลังทั้งสองคน คาน่อนก็ได้แต่พูดพึมพำเบาๆให้ตัวเองได้ยินเพียงคนเดียวว่า "ต้องรบกวนด้วยแล้วล่ะนะคะ"

และ

"ถ้าท่านพี่รู้ กลับฟีนิกซ์เมื่อไหร่โดนเฉ่งแน่ๆ"

โฉมหน้าเพื่อนร่วมเต๊นท์ทั้งสอง คุณปิแอร์(#3028) กับคุณเลห์ม(#3136)ค่ะ Embarassed 

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 EBF-Savingoneself-3028
[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 EBF-Savingoneself-3136

แล้วก็มีวาดขำๆไว้ในสมุดสเก๊ตช์ แต่มันฮาจนเสียดายเลยเอามาตัดเส้นลงสี เป็นเหตุการณ์ระหว่างนั้นค่ะ

จิ้ม:

ส่วนอันนี้เป็นรูปที่วาดตอนแรกค่ะ พลาดไปเยอะเลย แต่ก็เสียดาย //ปาดน้ำตา เลยขอแปะเอาไว้ให้ดูกันเล่นๆนะคะ

จิ้ม:

แก้ไขล่าสุดโดย rparinFYZ เมื่อ Fri Feb 14, 2014 7:57 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
noelrune
มิวกา
มิวกา
noelrune

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeFri Feb 14, 2014 3:23 pm

Checked
เครดิตที่ได้รับ: 200 Credit
หมายเลขทหาร: #3177
ชื่อตัวละคร: ไอเรเน่ เนฟ
----------------------------------------------------------

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 6VAy1

โทรกลับบ้านเอาเช้าวันเดินทาง(....)

ขอขอบคุณ : ซาคอน เซฟิรอส[#3058] เฮลมิ่ง เฟรย์[#3111] เนริเซีย เออร์วิน[#3123 ] ที่ให้ยืมตัวมาวาดด้วยค่ะ♥
caralliinn
มิวกา
มิวกา
caralliinn

Total Character(s): 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeFri Feb 14, 2014 10:23 pm

Checked
ชื่อเควส : ออกรบ#4
เครดิตที่ได้รับ : 200 Credit
หมายเลขทหาร : #2054
ชื่อตัวละคร : รีเรน่า เดล รอสเซล

“อย่าตายล่ะ”

....เสียงทุ้มที่ปลายสายของคนๆ หนึ่งที่อยู่ๆ ก็โทรเข้าโทรศัพท์ส่วนตัวเมื่อวันนั้นยังคงดังก้องอยู่ในหัว....

“.....อา.....อื้ม.....”
         “ทำไมถึงตอบมาแค่นี้ล่ะ เย็นชาจังนะ”

น้ำเสียงเนิบนาบที่ฟังยังไงก็ไม่เหมือนว่าอีกฝ่ายกำลังตัดพ้ออยู่เลยซักนิด ซ้ำยังจะออกเหมือนว่าอีกคนกำลังสนุกอยู่ซะด้วยซ้ำ......กลับทำให้เรารู้สึกอุ่นใจขึ้นมาอย่างแปลกประหลาด.....

“......”
         “ฉันจะรอเธอนะ แคลิช อา....ไม่สิ ตอนนี้ต้องเรียกรีเรน่าสินะ?”
         “.....แล้วถ้าเราตายล่ะ?”

เราก็แหย่ไปแบบนั้น.....จะตายรึเปล่า.......เอาจริงๆ เราก็ไม่รู้หรอก.....เราตอบไม่ได้หรอก.....แต่ยังไงไปรบนี่นะ....โอกาสจะไม่ได้กลับมามันก็สูงนี่นา........

“....อย่าพูดเรื่องที่เป็นไปไม่ได้สิ”
         “เธอไม่ตายหรอก”

น้ำเสียงกลั้วหัวเราะ....ที่ทำเหมือนกับว่าสิ่งที่เราพูดไปเป็นแค่มุกขำๆ ที่เพื่อนเล่นกันเอาสนุกเท่านั้น.....กลับทำให้เรารู้สึกผ่อนคลาย.....

“เธอจะไม่ตาย เธอต้องไม่ตาย เข้าใจไหม?”
 “.....”
         “ฉันบอกแล้ว....ฉันจะรอ....”

“.....”

....เป็นแค่พลเรือนแท้ๆ .....เป็นแค่เพื่อนสมัยเด็กแท้ๆ......อย่ามาทำเป็นอวดเก่งใส่เรานะ......

“....เราจะไม่ตาย”

“สัญญา”

แสงทื่อๆ จากหลอดไฟที่ตกกระทบบนแหวนเงินเกลี้ยงๆ บนนิ้วนางข้างขวา....กลับเปล่งประกายออกมาอย่างน่าแปลกใจ.....

....นายพูดแล้วนะว่าจะรอ.....ถ้านายทำได้....เราก็กลับไปหานายได้เหมือนกัน......

....เราสัญญา......

=========================================================================
http://shiroi-yuki.exteen.com
rparinFYZ
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
rparinFYZ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeFri Feb 14, 2014 10:42 pm

Checked
ชื่อเควส : ออกรบ #2
เครดิตที่ได้รับ : 20 cr
หมายเลขทหาร : #3023
ชื่อตัวละคร : คาน่อน เอเลแกรนท์

ค่ำวันศุกร์นั้นพวกเขาเห็นแสงเพลิงลุกโชนมาจากทางใต้ของมัลวอร์ม

การแจ้งเตือนจากแอร์คอร์ทำให้พวกเขาทราบในเวลาต่อมาว่าป่าแถบนั้นถูกเผาราบเป็นหน้ากลอง

แหล่งข่าวที่ยืนยันได้กล่าวว่าพวกเขาสูญเสียคลังยุทโธปกรณ์ส่วนใหญ่ในฝั่งใต้ไป หรือจะพูดให้ถูกคือเกือบหนึ่งในสี่ของทหารทัพอากาศสูญหายไปอย่างไม่ทราบชะตากรรม

หลังเสียงกระสุนเงียบลง หลายต่อหลายคนดึงแอร์คอร์ออกมาต่อสาย บางคนก็มีรอยยิ้มที่ได้ยินสัญญาณตอบรับ แต่บางคนก็มีสีหน้าเหมือนโลกจะล่มสลาย เมื่อปลายสายนั้นไม่มีสัญญาณใดตอบกลับมา

คาน่อนรู้สึกสังหรณ์ใจไม่ดีอย่างไรไม่รู้ คืนนั้นหลังจากการประชุมเครียดนานนับชั่วโมง เมื่อสบโอกาสที่ทุกคนแยกย้ายกันไปตามหน้าที่ หญิงสาวกดเลื่อนหารายชื่อของนายทหารที่คุ้นเคยหลายต่อหลายนายและต่อสายถึงอย่างไม่รอช้า บางคนตอบกลับมาในทีแรก บางคนตอบมาในครั้งที่สองสามสี่

แต่ไม่ว่าจะต่อสายใหม่สักกี่ครั้ง ซาคอน เซฟิรอส ก็เป็นหนึ่งในคนที่ไม่ได้ส่งเสียงตอบกลับมา

เวลาล่วงเข้ามาถึงยามเช้าของวันอาทิตย์

หลายคนที่เธอต่อสายในวันนั้นส่งข่าวคราวกลับมาแล้ว
ทั้งติดต่อมาด้วยตัวเองก็ดี หรือเป็นข่าวสารผ่านผู้อื่นมาจนเข้าหูเธอก็ดี

ขาดเพียงแค่คนเดียวที่เธอยังไม่ได้รับคำตอบ....นายทหารที่เคยขึ้นบินด้วยกันใต้ผืนฟ้าคนนั้น

เวลานี้เธอออกลาดตระเวณลงใต้ห่างจากจุดพักแรมมาพอสมควร ไม่ไกลนักคือเนินหินโล่งๆ และภาพความวินาศจากการเผาป่าของทัพนาวีก็ทอดตัวอยู่เบื้องหลังสิ่งนั้น

ร่างโปร่งใต้ผ้าคลุมมิดชิดหยุดยืนมองซากป่าที่เคยเขียวชอุ่มอยู่ไกลๆ ไม่ห่างจากจุดที่เธอยืนอยู่นั้นมีหน่วยพยาบาลที่ยังคงค้นหาผู้บาดเจ็บทำงานกันอยู่อย่างเคร่งเครียด เสียงฝีเท้าของกลุ่มที่เพิ่งพบผู้บาดเจ็บรายใหม่เพิ่งจางหายไปไม่นานในขณะที่เสียงปืนดังขึ้นจากที่ไกลๆ

หญิงสาวส่งสัญญาณแจ้งเหตุผ่านแอร์คอร์ก่อนจะรีบรุดไปทางต้นเสียง นายทหารลาดตระเวนที่มาด้วยกันกับเธอจนถึงเมื่อครู่เองก็ออกวิ่งนำไปเสียก่อนแล้ว

ระยะทางเกือบสองกิโลเมตรบนทางราบปกติอาจใช้เวลาวิ่งไม่เท่าไหร่ แต่ในป่าที่ไม่ชำนาญภูมิประเทศเช่นนี้ทำให้เธอใช้เวลาร่วมครึ่งชั่วโมงกว่าจะมาถึง เสียงหน่วยพยาบาลอีกหน่วยที่เข้าถึงจุดเกิดเหตุก่อนเธอเพียงไม่กี่นาทีรายงานการพบเห็นการยิงต่อสู้กับทหารนาวี และพบผู้บาดเจ็บสาหัสหนึ่งรายซึ่งต้องส่งตัวไปทำการรักษาโดยด่วน

เธอไปทันเพียงแค่เห็นร่างที่นอนแน่นิ่งของชายหนุ่มบนเปลพยาบาลที่ถูกหามจากไปและอยู่ฟังรายงานจากหน่วยพยาบาลคนหนึ่งที่ยังรั้งรออยู่ที่นั่น

วงเลือดสีแดงจากรอยกระสุนเริ่มเปลี่ยนเป็นสีคล้ำแห้งกรังติดเสื้อเชิ้ตสีขาว ตัดกับคราบเขม่าที่หลงเหลือจากรอยไหม้ของเสื้อผ้าและร่างกายคือสิ่งที่เธอทันได้เห็น การบาดเจ็บของผิวหนังที่ถูกเผาไหม้และเสียเลือดมากจากกระสุนที่ยิงใส่จุดสำคัญคือสภาพที่เธอรับฟังมาจากปากคำของบุรุษพยาบาลในที่เกิดเหตุ

ก่อนจะแยกย้ายไปลาดตระเวณต่อ เสียงทีมที่ล่วงหน้าไปรายงานกลับมาทางแอร์คอร์ เธอถึงได้ทราบว่า ณ ขณะนั้นเขาก็ไม่ได้เป็นผู้บาดเจ็บอีกต่อไปแล้ว

คาน่อนฟังรายงานด้วยสีหน้าเรียบเฉยจนน่ากลัว พยักหน้ารับทั้งที่เสียงปลายสายคงมองไม่เห็น แม้ในใจจะคิดว่าเพราะพวกเขามาช้าเกินไป แต่ถึงจะเร็วกว่านั้น เธอก็ไม่มั่นใจว่าผลลัพท์จะต่างกัน

หญิงสาวหันมองตามทิศทางที่บุรุษพยาบาลคนสุดท้ายเดินตามทีมที่ล่วงหน้าจากไป ก่อนชิดเท้าตรงทำความเคารพผู้พลีชีพ

จากนี้คงไม่ได้ออกบินร่วมกันอีกแล้ว แต่คุณเองก็คงได้ออกบินไปอย่างอิสระเสียทีใช่ไหมคะ

ยามเย็นวันนั้นหญิงสาวเหลือบตามองนายทหารยศสูงที่มาพร้อมคำสั่งให้เธอประจำฐานปืนใหญ่แทนนายทหารประจำฐานที่ได้รับบาดเจ็บเป็นการชั่วคราว หน้าที่ที่เธอจะได้รับคือคอยจับตาดูความเคลื่อนไหวในเขตสตอร์มบอร์น และถ้าจำเป็นก็สามารถสั่งยิงได้ทันที

เธอตอบรับด้วยความยินดีอยู่ลึกๆ

เป้าหมายน่ะเหรอ แน่นอน มีอยู่แล้วล่ะ

สงครามน่ะ ต้องตาต่อตา ฟันต่อฟันนี่นา

อย่างน้อยๆก็อยากให้มีคนตามไปเป็นของเล่นของคุณซักคนสองคนนี่คะ

"ตั้งปืนที่พิกัดทิศ60องศาทางตะวันออกของสตอร์มบอร์น เป้าหมายค่ายพักของทัพนาวี"

"บรรจุกระสุน"

"ยิงได้!"

ตัวละครที่กล่าวถึง #3058 ซาคอน เซฟิรอส

//ทำบุญด้วยข้าวโพดปิ้งไปให้

//ทุกอย่างเกิดขึ้นด้วยความบังเอิญล้วนๆ orz
Ch_ros
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
Ch_ros

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)   [Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Icon_minitimeFri Feb 14, 2014 10:57 pm

Checked
Checked
หมายเลขทหาร: #2142
ชื่อตัวละคร: โชรอส นากาดิ ไอโรซิสเอมเบอร์

ในวันนั้นเรากับทหารอีกหนึ่งนายถูกล้อมไว้ด้วยศัตรู

เครื่องแบบสีดำสนิทที่มาพร้อมกับอาวุธในมือ

กระสุนปืนเหล่านั้นคร่าชีวิตทหารของเราไปได้เกือบทั้งหมด เหลือไว้เพียงเรือตรีอาเทม โอเทลโล่เท่านั้นที่ยังอยู่กับเรา
ดาบคาตะนะที่เรายึดมากับปืนไร้กระสุนที่เหน็บไว้กับตัวเราเป็นอาวุธเพียงสองสิ่งที่ยังเหลืออยู่
พวกมันตีล้อมเข้ามา
...เข้ามาอีก
...เข้ามาจนเราไม่สามารถมองเห็นภาพบรรยากาศภายนอกได้อีกต่อไป
เรายังคงมุ่งมั่นอยู่กับคาตะนะที่ยึดมา ความไวของคมดาบยังไม่ตกไป สถานการณ์กำลังจะถูกแก้กลับ

จนกระทั่งนายทหารอาเทมโอเทลโล่คนนั้นได้ล้มลง

ศัตรูที่ถูกแบ่งหารสองตอนนี้ได้ล้อมเข้ามาอยู่ที่เราคนเดียว
...เขากำลังจะตาย เราเองก็กำลังจะตาย
ปืนทุกกระบอกที่ทหารจากราชวงศ์นำติดตัวมานั้นไร้กระสุนเพราะถูกใช้ไปจนเหี้ยนแล้ว
แต่ด้วยกำลัง สิบ...หรือยี่สิบ...ต่อหนึ่งนั้นเรารู้ว่าไม่มีทางชนะได้

....จนกว่าจะได้ยินเสียงแห่งชัยชนะ จะไม่ยอมล้มเด็ดขาด

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ) - Page 6 Weno

-----------------------------------------------------------------------
สรุปการบาดเจ็บ : พลเรือเอกโชรอส นากาดิ ไอโรซิสเอมเบอร์ บาดเจ็บจากการถูกยิงเฉี่ยวไหล่ซ้ายเล็กน้อย
และบาดเจ็บสาหัสเพราะถูกของมีคมฟันอย่างหนักกลางหลัง ปัจจุบันรักษาตัวที่อยู่โรงพยาบาลในเขตโพเซโดเนีย

[Main]Saving oneself (ปิดกระทู้แล้วค่ะ)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 6 จาก 7ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next
 Similar topics
-
» [Main]Saving oneself (เฉพาะมิติเวทแปรปรวน)
» [Main] Saving Oneself: Um mich zu retten
» [Main Quest] Saving Oneself - เควสมิติเวทแปรปวน #2175
» [Main - Saving Oneself] มิติเวทแปรปรวน #1212
» [Main Quest] Saving Oneself : Another World #3023