Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เปิดรับตัวละครอยู่ / About EBF // ระบบต่างๆ Happy valentine

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

[RM] The Chopper II

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
akitozan
ฟอร์เมน
ฟอร์เมน
akitozan

Player Information
Total Character(s): 0
Main: N/A

[RM] The Chopper II Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [RM] The Chopper II   [RM] The Chopper II Icon_minitimeWed Apr 02, 2014 9:56 am

[RM] The Chopper II Rm__1

Quest Name : The Chopper II

Category : Story Quest [Puzzle] , Party Quest (3)

Condition : Royal Military Only , has Finished "The Chopper I"

Reward : 1200 credits (for ?) / 600 credits (for?)

Deadline : -

*คำตอบของเควสนี้มีผลต่อเควสThe Chopperในอนาคต*

[RM] The Chopper II Venni

สวัสดีครับลูกน้องที่น่ารักกก เราเจอกันอีกแล้วน้อออ ไม่ทราบว่าสบายดีกันไหมครับ
วันนี้ผมมีข่าวลับๆของผมมาบอกครับ ผมเก็บเงียบไว้นานมาก แต่วันนี้ก็ถึงเวลาที่จะต้องบอกล่ะเนอะ..
ว่าเจ้าของแฟ้มคดีทั้งหมดของ BTC คือผมเอง!!
...

อะไรกัน ดูไม่ตื่นเต้นกันเลยนะครับ งั้นเข้าสู่เรื่องน่าตื่นเต้นมากกว่านี้กันดีกว่าน้อ
คุณคงเริ่มสงสัยแล้วว่าเจ้าคนที่หล่อน้อยกว่าผมในรูปนี่เป็นใคร

เค้าคือสิบโท ลินคอล์น เอิร์ลครับผม !
เขาเป็นผู้โชคดีที่ผมได้ยกหน้าที่ดูแลแฟ้มคดีทั้งหมดไป !!
และยังมอบหมายหน้าที่สืบสวนคดีนี้ต่อไปเรื่อยๆให้กับเขา!! 
แหม่ โชคดีจังเลยนะเนี่ย ยังเป็นแค่ทหารชั้นผู้น้อยแท้ๆ เอ้า ช่วยกันปรบมือหน่อยซิครับบ เฮฮฮฮ Very Happy!!
..................
....
แล้วผมจะมาคุยกับคุณทำไมน่ะหรอ? ก็นะ ช่วงนี้ผมยังหาผู้ช่วยดีๆให้สิบโทเขาไม่ได้เลย 
เลยต้องขอยืมมือพวกคุณอย่างเร่งด่วนก่อนเพราะคดีของBTCเข้ามาอย่างกระทันหันน่ะสิ...

เอาเป็นว่า ผมคงไม่ต้องอธิบายอะไรมากหรอก เพราะสิ่งที่พวกคุณต้องทำคือการไปสืบหาตัวBTCให้เจอก็แค่นั้นเอ๊ง...
แค่นั้นเอ๊ง.............
...

อ๊ะ...

...

ดูเหมือนแท็กซี่ทีผมเรียกมารับพวกคุณจะมาถึงแล้วล่ะ! 
ฮะๆ ถ้ามีอะไรก็ถามคุณสิบโทเอาแล้วกันครับ บ๊ายบายยย ขอให้โชคดีนะ!!
..อ้อ!!

แล้วก็คุณสิบโทเป็นคนปากไม่ตรงกับใจเท่าไหร่นัก ถ้าเขาทำกริยาแย่ๆใส่ก็อย่าเผลอชกเข้าล่ะ!!!

แล้วก็!! ถึงจะเห็นท่าทางกากๆ แต่ถ้ามีเรื่องอะไรขึ้นมาเขาตายที่หลังคุณแน่นอนครับ บายย!!

------------------------------------

สิบโทได้ฝากรายละเอียดมาถึงพวกคุณ.. 
ว่าตนเองก็เพิ่งมาถึงยังไม่ได้เบาะแสอะไรมากนัก 
จะเป็นการดีถ้าเราสำรวจรอบๆไปด้วยกัน ...

.....

*Party Quest(3) = ต้องใช้ตัวละครสามตัวในการเข้าร่วมอีเวนท์นี้ 
จะทำคนเดียว(มีตัวละครสามตัว) หรือจับกลุ่มก็ได้ เพราะเป็นเควสสืบสวน..และต้องใช้เวลามาก...*

*ตอนจบของอีเวนท์คุณจะต้อง"ตอบ"ว่าคนร้ายคือใคร โดยตัวละครทุกตัวที่โผล่มาจะมีชื่อและอายุตามหลังอยู่*

*ตอบโดยการ PM ส่งไปยังยูสเซอร์ akitozan ขึ้นหัวข้อว่า [BTC II] *ตามด้วยเลขประจำตัวของทุกคนที่ร่วม* 
เนื้อหาคือคำตอบ จะสามารถใส่ข้อสันนิษฐานลงมาด้วยก็ได้ *

*ทุกคนที่เข้าร่วมอีเวนท์นี้จะถือว่าผ่านหมด แต่ผู้ที่ตอบถูกเท่านั้นจะได้เครดิต*

*หากยังไม่ได้ทำThe Chopper I จะไม่สามารถทำเควสนี้ได้*

*สามารถคอมเมนท์หารือ,บอกใบ้ ในกระทู้นี้ได้ แต่ห้ามเฉลย*
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://akitozan.wordpress.com

[RM] The Chopper II
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» [RM] The Chopper I